หัวข้อ: อําลาอาวรณ์

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

อําลาอาวรณ์

...งานบุญบ้านมหาพาแลง ก็จบสิ้นผ่านไปด้วยดีได้เห็นพี่เห็นน้องม่วนชื่นโฮแซว บ่าวเซียงน้อยเองก็มีความดีใจและซาบซึ้ง ตื้นตันใจหลาย ที่เห็นพี่ๆน้องๆ ร่วมมือ ร่วมแรง ร่วมใจกัน จนว่างานสําเร็จลุล่วงไปด้วยดี ขอบคุณบ่าวคนเดิมที่ต้อนรับแขก อย่างไม่เหน็ดเหนื่อย ขอบคุณน้องติ๋ม เปอร์โย,ดีเจปุ้ย,น้องส้มป่อย, ที่บินข้ามนําข้ามทะเลนานนับเกือบ 20 ชั่วโมงเพื่อมาร่วมงานนี้โดยตรง ขอบคุณหมอลํา ธนิตน้อย เพชรพนมไพร ที่นําหมอลํา"น้องใหม่เพชรเมืองแสน" มาจาก อําเภอพนมไพร ร้อยเอ็ด มาช่วยงานโดยออกค่าใช้จ่ายเองทั้งหมด น่าเสียดายนิดหนึ่งเวลาลําน้อยไปนิด ขอบคุณคนบ้านเมืองไพร หรือ "อ้ายวี" ที่นํามือพิณระดับประเทศ อาจารย์ คําเม้า เปิดถนน และนักร้องในสังกัดมาช่วยงานอย่างเต็มที่ ขอบคุณอาจารย์ นอม มือซอชั้นนําของไทย ท่านมาช่วยงานด้วยใจจริงๆ ขอบคุณน้องติ๊คต๊อค,น้องหมูหวาน,เจ้าซายน้อย,บ่าวโจ่โล่,หมอแคนทิดคําศรี,อ้ายโป๊ยก่าย,พอกะเทิน,ดีเจเด็กน้อย ที่ช่วยดูแลงานจนสําเร็จลุล่วงไปด้วยดี ขอบคุณผู้สนับสนุนด้านของฝากขอต้อน น้องออมน้อย ที่เอาผ้าขาวม้ามาฝากในงาน บ่าวทิพย์เมืองอํานาจที่นําของมาฝากมากมาย น้องลูกหินคนสวย น้องติ๊ก,น้องไก่น้อย,น้องปุ้ย, น้องโบว์, คุณยายหนูซิงและน้องแนน ดีเจสาวไร่อ้อยและอีกหลายๆท่านที่ผมบ่อได้เอ่ยนามในที่นี้ (เพราะคิดไม่ออกตื้นตันใจมาก) ///ขอขอบคุณพี่น้องคุ้มสามเสน นําทีมโดย อ้ายพล พญาแล อ้ายต่วง,คนตระการ หนุ่มน้อยเมืองเพชร ขอบคุณน้องเมรีที่ไปตําส้มตําแซบๆให้พี่น้องได้กิน ////...ท้ายสุดนี้ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ไปร่วมในงาน ผู้ที่ไม่ได้เอ่ยชื่อในที่นี้ และผู้อยู่เบื้องหลัง"บ่าวกันต์" บ่าวเซียงน้อยเองได้เห็นนําใจ ของพี่น้องที่ช่วยเหลือกัน ดีใจจนเว้าบ่อออก โอกาสหน้าฟ้าใหม่ ถ้าบุญนําพาวาสนานําส่ง คงได้พบได้เจอกันอีก ถือโอกาสนี้ในการอําลาพาจาก งานบุญบ้านมหาพาแลง 2 บ่าวเซียงน้อยขอกล่าวคําว่า ...."สวัสดีคร๊าบบบบ....." [radio]http://www.freewebs.com/esian/lumla.wma[/radio]
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

Re: อําลาอาวรณ์

ว่าจะเืมือกลับอ้ายเชียงกะเป็นตาดึกเอาฮ้าย คะเจ้ามีคุ้ม สามเสน เฮากะตั้งคุ้ม สำโรงบางนาเป็นหยังล่ะอ้ายดีบ่คะ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

ผมอยากกล่าว คำว่าขอบคุณ สมาชิกทุกท่าน ทุกคน ที่ร่วมมือ ร่วมใจกันสำหรับงานที่ผ่านมาหลาย ๆ เด้อครับ

ต้องขอเว้าอีกครั้งว่า ขอบคุณพี่น้องหลาย ๆ ครับผม

::)

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand

ขอบคุณเช่นกันจ้า

อุตส่าห์มารับและพาแม็กกี้ไปนั่งโต๊ะ

ขอบคุณนะคะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

ขอขอบคุณทุกๆคนที่ไปร่วมงาน และผู้ที่ติดตามการถ่ายทอดสดเนาะครับ ผมกะได้เดินทักทายพี่น้องคิดว่าเกือบทุกคน ถ้าบ่อได้ทักทายไผกะขออภัยเด้อครับ ปีหน้าฟ้าใหม่พ้อกัน...

ภาพหมู่ก่อนออกจากร้าน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

ขอบคุณทุกคนด้วยใจจริง ขอให้เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ ครับผม

ขอบคุณความตั้งใจของทุกคนครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณอ้ายบ่าวเซียงน้อยผู้บริหารระดับสูงเช่นกันจ้า ที่ได้จัดงานพาแลงครั้งที่ 2 ขึ้น ให้พี่น้องได้มาพ้อกันอีกครั้งจ้า เด็กน้อยขอบอกว่า ม่วนที่สุดเลยจ้า นี่ยังอยากให้ถึงปีหน้าไวๆ จ้า อยากไปงานพาแลง 3 จ้า อิอิอิ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองคาย

มิตรภาพ ความฮักกันแพงกัน ของไทบ้านมหาเฮาสิคงอยู่ตลอดไป

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย

:g :g :g ประทับใจหลายในงานครั้งนี้ ปีหน้าเอาให้ใหญ่กว่ามื้อนี้เด้อครับอ้าย :g :g :g
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร

ขอบคุณบ่าวเซียงน้อย แล้วกะทีมบริหารงานบ้านมหาซุ่คนครับ ผมกะดีใจหลายที่ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของความม่วน ยินดีแล้วกะเต็มใจคัก หมู่เฮาฮักกันครับ จากใจจริงครับ คิดฮอดหล้ายยยยยย หลาย Re: อําลาอาวรณ์