หัวข้อ: ผู้หญิงจะแน่ใจในผู้ชายที่คบด้วยได้อย่างไร

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

ผู้หญิงจะแน่ใจในผู้ชายที่คบด้วยได้อย่างไร

ผู้หญิงจะแน่ใจในผู้ชายที่คบด้วยได้อย่างไร

คำถามที่พบบ่อยมากของผู้หญิงที่พบบ่อยๆ ก็คือ
    เวลาผู้หญิงมีแฟน...คุณจะแน่ใจได้อย่างไรว่า ผู้ชายที่คุณคบด้วยนั้นรักคุณจริง ๆ และรักคุณคนเดียว
    มีวิธีสังเกตอย่างไรคะ

ความเห็นของผู้ชายนะคะ

คนที่ 1
    ไม่มีทางแน่ใจได้เลย
    แม้แต่เจ้าตัวเองเขายังไม่ค่อยจะแน่ใจเลย
    ว่ารักคุณจริงแค่ไหน?
    คุณไม่ใช่ตัวเขาแล้วจะไปแน่ใจแทนเขาได้อย่างไร?
    ส่วนเรื่องจะให้เขารักคุณคนเดียวแน่ใจได้เลยว่า
    ในชีวิตนี้คุณไม่มีวันได้เจอผู้ชายที่รักคุณคนเดียวอย่างเด็ดขาด
    เท่าที่คุณจะหาได้อย่างดีที่สุดก็คือ
    ผู้ชายที่ซื่อสัตย์กับคู่ชีวิตไม่คิดนอกใจภรรยา
    (สำหรับผมแล้วการแอบไปรักไปชอบหญิงอื่นเงียบๆ
    ไม่ถือเป็นการนอกใจภรรยา
    ตราบใดที่ไม่มีการสานสัมพันธ์กัน
    ผมเองก็แอบชอบผู้หญิงอยู่หลายคน
    ทั้งๆที่มีภรรยาแล้ว
    แต่ไม่เคยประพฤตินอกใจภรรยาเลยแม้แต่ครั้งเดียว)

ดังนั้นก็เลยไม่มีวิธีสังเกตว่าเขารักคุณจริงหรือไม่?
    หรือเขารักคุณคนเดียวหรือเปล่า?

ส่วนวิธีที่จะสังเกตว่า
    ผู้ชายคนไหนจะซื่อสัตย์กับคู่ครองในอนาคต
    ก็ไม่มีสูตรสำเร็จตายตัวที่จะแนะนำอีก
    นอกจากต้องใช้เวลาพอสมควร
    ที่จะศึกษาเอาจากเจ้าตัวเขาเอง
    ดังนั้นวิธีที่ปลอดภัยสำหรับคุณก็คือ
    ระหว่างที่คบหากันเพื่อศึกษากันและกัน
    คุณก็ไม่ควรปล่อยตัวปล่อยใจให้เขาหากำไรจากตัวคุณ
    เกิดคบหากันไปแล้วเกิดไม่ใช่ขึ้นมา
    ต้องเลิกรากันไปคุณก็ยังไม่ขาดทุน
    และไม่สูญเสียความนับถือตัวเอง

คนที่ 2
    คุณ อยากทราบลองมาคบกะผมดูสิครับ แล้วจะทราบว่าผมจะรักคุณมากแค่ไหน นะ นะ นะ ..

คนที่ 3
    เลือก...ก็เป็นส่วนหนึ่ง...การใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันน่าจะสำคัญ กว่าการเลือก!...
    ในสายตาผู้ชายอย่างผม...ผู้หญิงที่เราจะอยู่กันไปไม่ตลอด..มีไม่กี่คน...
    นอกนั้นผมว่า..ผู้หญิงส่วนใหญ่ก็อยากมีชีวิตครอบครัวที่ดี
    ผู้ชายที่อยากจะมีครอบครัวที่ดี...มีความต่างอยู่บ้างกับคนที่..ไม่อยากมีครอบครัว...
    คนที่อยากมีครอบครัวเขารู้ว่า..การไม่ซื่อต่อคู่ชีวิต เป็น อ้นตรายต่อ "ความเป็นครอบครัว"..
    .เขาจึง "ไม่เสี่ยง"!

คนที่ 4

ลองออกปากยืมตังส์สักหมื่นนึง
    1/ถ้าเขาให้โดยไม่ถามอะไรเลย ให้ 5 คะแนน
    2/เมื่อได้เงินแล้วถ้าไม่ทวงคืนเลย ให้ 5 คะแนน
    3/มีโอกาสขอยืมตังส์ครั้งที่สอง ถ้าเป็นดังข้อ1และสอง ให้ 10 คะแนน
    ชายใดทำคะแนนไม่เกิน 5 เขาไม่ใช่"แฟน"

คนที่5

ไม่สำคัญที่การสังเกตุ
    เพราะบางทีการกระทำมีเสแสร้งได้
    ดังนั้น...การพูดคุยกันอย่างเปิดเผยและการเชื่อใจซึ่งกันและกันสำคัญที่สุด
    อีกทั้งเราควรเชื่อคนของเราก่อนเป็นอันดับแรก...จากนั้นก้อว่ากันไป

คนที่ 6
    ไม่มีรัยเเน่นอนดอกครับ อนิจจัง ทำวันนี้ให้ดีที่สุดเป็นพอ
    เเต่ถ้าลองโดน *** ไปเเล้ว - หญิงเป็นรองทันทีครับ
    โบราณถึงสอนไว้เรื่อง รักสงวนตัว งัยครับ

คนที่ 7

จะไปเอาอะไรกับคนล่ะครับ
    บางคู่ มีลูกจนโต ยังไปมีเมียน้อยผัวน้อยเลย
    บางคู่ทนไปก็เพราะลูก
    เห็นชีวิตคู่แล้วน่าเบื่อมากๆ

คนที่ 8

ดูสายตาอันจริงใจ และการแสดงออกอย่างซื่อตรงต่อตนเองของเขา
    เวลาเจอ สาวอื่น ถ้าเป็นเช่นนั้น ฝันเป็นจริงแล้วครับ มันเปลี่ยนใจแน่

คนที่ 9

ก็ทดสอบดุสิคับ ของที่ใช่ กะ ไม่ใช่คุณ คิดว่า มีความรู้สึกเหมือนกันรึเปล่า
    ผมบอกได้เลยว่า มันต่างกันมากคับ อย่าใช้อารมณ์ที่ดูว่าเขา หล่อ หรือ สวย
    ใช้เหตุผล และความรู้สึกว่าอบอุ่น และเป็นทุกอย่าง อยู่ด้วยได้ทุกอารมณ์
    คิดว่าไม่พลาดแน่นอน ส่วนจะทดสอบไง ก็อยู่ว่าเขาบอกว่ารักคุณแค่ไหน
    ถ้ารักมาก(แบบคนทั่วไป) ก็ใช้สถานการณ์ เรื่องเงิน หรือ งาน อะไรก็ได้ดูว่าเขาห่วงแค่ไหน
    ถ้าเขาว่ายอมตายแทนคุณได้ ก็เอาสถานการณ์ที่อันตรายต่อชีวิตบอกว่าเป็นโรคร้ายแรง
    ราต้องการอวัยวะสักชิ้นในตัวเขาเลย แค่นี้ก็รู้แล้วว่าที่เขาพูดนะจริงแค่ไหน
    แต่ปกติใช้อารมณ์ที่เราเป็นตอนเราโกรธ เศร้า เขาทำให้เรามีความสุข หรือ
    มีความหวังได้รึเปล่า ก็เป็นคำตอบแล้ว
    คนที่ใช่ กับ คนที่ไม่ใช่ มันแตกต่างกันมากคับ

คนที่ 10

มีวิธีสองอย่างหลักๆคือ - เขาแสดงตัวอย่างไร กระตือรือร้นมากแค่ไหน
    ในยามที่คุณต้องการความช่วยเหลือ และเมื่อเขาต้องช่วยคุณ
    เขาก็ต้องสูญเสียบางอย่าง เช่น เสียเงิน เสียเพื่อน ... ลองสังเกตดูนะครับ

อิสระ เสรี เสมอภาค

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ

Re: ผู้หญิงจะแน่ใจในผู้ชายที่คบด้วยได้อย่างไร

เรื่องแบบนี้ไม่มีสูตรสำเร็จใช่ไหมครับครูุ เราต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง

ใช้ใจแลกใจ เท่านั้น อิอิ