หัวข้อ: ใช่ไหม

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ auddy228
    บล็อก
    1

ใช่ไหม

ใช่ไหม

ใช่ไหม

เมื่อแรกเจอ เธอนั้น ฉันเฉยเฉย
    มินึกเลย พอนานวัน เริ่มหวั่นไหว
    เมื่อได้คบ อยู่ใกล้ชิด รู้ความนัย
    ซาบซึ้งใจ ในความดี ที่เธอทำ

ยามจะกิน เธอนั้น เฝ้าคอยถาม
    ทุกโมงยาม เธอนั้น โทรถามถึง
    ความผูกพัน กลายเป็น ความซาบซึ้ง
    ฉันเริ่มซึ้ง ในห่วง ของห้วงใจ

นี่ใช่ไหมที่เราเรียกว่าความรัก
    นี่ใช่ไหมความจงรักแห่งมนต์ขลัง
    นี่ใช่ไหมที่ใครใครฝันถึงจัง
    นี่ใช่ไหมไฟพลังให้คร่ำครวญ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ

Re: ใช่ไหม

เพราะธรรมชาติ ของหัวใจคนเรา มักจะอ่อนไหว
    ต่อคนที่คอยห่วงใย และคอยเอาใจใส่ เราอยู่เสมอ

ใช่ไหม คุณ auddy

แต่บางที มันก็ไม่ใช่เสมอไป

ทำดีกับเธอแค่ไหน แต่ก็ไม่ได้หัวใจเธอสักที
    หรือหัวใจเธอต้องใช้ พาสเวิร์ด เปิดเข้าไป

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ auddy228
    บล็อก
    1

Re: ใช่ไหม กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Demons Re: ใช่ไหม
    เพราะธรรมชาติ ของหัวใจคนเรา มักจะอ่อนไหว
    ต่อคนที่คอยห่วงใย และคอยเอาใจใส่ เราอยู่เสมอ

ใช่ไหม คุณ auddy

แต่บางที มันก็ไม่ใช่เสมอไป

ทำดีกับเธอแค่ไหน แต่ก็ไม่ได้หัวใจเธอสักที
    หรือหัวใจเธอต้องใช้ พาสเวิร์ด เปิดเข้าไป

พาสเวิร์ดเปิดไม่ยากถ้าอยากรู้
    ขอเป็นครูสอนให้สักครั้งหน
    ถ้าจะรักต้องมีใจที่อดทน
    อย่ากังวลในหัวใจมีต่อกัน

ค่อยค่อยพูดสิ่งที่ดีมีเหตุผล
    ชี้ทางยลห่วงหาช่วยแก้ใข
    ทำทุกอย่างมั่นคงด้วยหัวใจ
    แล้วจะได้พาสเวิร์ดเปิดชมเชย

Tags for this Thread