เตือนภัย...ถนนสาย สระบุรี-หล่มสัก

จาก forword mail นะครับ (แต่เป็นเรื่องจริง
เพราะอยู่ไม่ไกลจากผมมากนัก)

> >>>>> กระผมนายภุชงค์ มาดี ได้เดินทางกลับต่างจังหวัด
> >>> โดยใช้เส้นทางสระบุรี-หล่มสัก
> >>> ในวันที่ 6/01/51 หลังจากกระผมเลิกจากงานเลี้ยง
ฉลองมงคลสมรสเพื่อน
> >>> ที่โรงแรมรามากาเด้นท์
> >>> เวลาประมาณ 22.00 น.โดยผมจะใช้เส้นทางนี้บ่อยมาก
เพราะบ้านผมอยู่หล่มสัก
> >>> แต่เหตุการณ์ในคืนนั้น
> >>> ทำให้ผมต้องจดจำไปอีกนาน
ผมเคยได้อ่านข่าวว่ามีแก๊งปาหิน รถตู้ รถไฟ
> >>> แต่ไม่เคยคิดเลยว่าภัยจะ
> >>> อยู่ใกล้ตัวขนาดนี้
โดยวันดังกล่าวผมขับรถจากกรุงเทพฯ
> >>> มุ่งหน้าไปหล่มสักซึ่งพอถึงแยกพุแค มุ่งสู่เพชรบู
> >>> รณ์ปริมาณรถมีน้อยมาก
ซึ่งก็เป็นปกติของทางสายนี้อยู่แล้ว
> >>> พอเลยสี่แยกโคกตูมบริเวณทางโค้งขวา
ก่อนถึงปั๊มบางจากอยู่ทางขวามือ
> >>> ก่อนถึงบ้านดีลังเวลา00.30น.
> >>> เหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดมาก่อนก็เกิดขึ้น เสียงดังตุ้ม
เหมือนเสียงยางรถระเบิด
> >>> ทำให้แฟนผม น้องสาว
และลูกสาวผมสดุ้งตื่นแล้วถามว่าเสียงอะไร
> >>> ผมตอบเพียงว่ามีแก๊งปาหิน
แต่มันปาไม่ถูกกระจกรถเรา
> >>> เดี๋ยวต้องหาที่จอดดูผมหาที่จอดตลอดทางไม่มี
> >>> ที่ใหนเลย ผมจึงตัดสินใจขับไปป้อมตำรวจม่วงค่อม
> >>> ซึ่งอยู่ห่างจุดเกิดเหตุ20กิโล พอจอดรถดูว่าโดนตรง
ไหน
> >>> ไม่น่าเชื่อครับคนทุกวันนี้โหดร้ายมาก
หากินกับชีวิตคนอื่น
> >>> รถผมถูกยิงครับ
> >>> ผมจึงไปเรียกตำรวจที่ป้อมมาดู และขอคำปรึกษา

> >>>เขา แนะนำให้กลับไปแจ้งความที่สภอ.พัฒนานิคม
> >>> ซึ่งผมต้องย้อนมาอีก30กิโล โดยมีส.ต.อ.ขยัน ดอนสว่าง
นั่งมาด้วย
> >>> หลังจากแจ้งความเสร็จไปตรวจที่เกิดเหตุณ์
> >>> ผมเสียเวลาร่วม3ชั่วโมงแต่ทุกคนปลอดภัยก็ OKต้อง
> >>> ขอขอบคุณตำรวจพัฒนานิคม ตำรวจม่วงค่อม โดยเฉพาะ
> >>> หมู่ขยัน แกยอดเยี่ยมมากช่วยเป็นธุระให้ทุกอย่าง
> >>> วันนั้นผมถึงบ้าน0630น.ผิดเวลามาก
> >>> ทางบ้านเริ่มเป็นห่วงผมจึงฝากให้ทุกคน
> >>> ระวังการใช้ถนนด้วยโดยเฉพาะเวลากลางคืนผมใช้รถปิคอัพ
D-MAX
> >>>
สี่ประตูสีบรอนด์เงินรถแฟนผมครับตอนนั้นความเร็วรถ140/ชม.
> >>>
ผมไปล้างรถและนับรอยกระสุนทั้งหมด78รู(ถ้ายางรถระเบิดไม่อยากจะคิด)
> >>> > >>> เพราะเจตนาคนร้ายต้องการให้เกิดอุบัติเหตุ