หัวข้อ: ท่านใดเข้ามาหน้าแรก....แล้วฟังเพลงไม่ได้บ้างครับ

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

บ้านมหาโพสต์ ท่านใดเข้ามาหน้าแรก....แล้วฟังเพลงไม่ได้บ้างครับ

แนะนำท่านใดที่เปิดเข้ามาหน้าแรกเว็บไซต์ http://www.baanmaha.com แล้วฟังเพลงออนไลน์ไม่ได้บ้างครับ

และที่ฟังไม่ได้ท่านใช้เว็บเบราว์เซอร์อะไร บ้าง ทางเราอยากทราบปัญหา และทำการแก้ไขต่อไป

สำหรับ IE ,Opera และ Friefox ทดสอบจากหลายๆสมาชิกแล้วไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ทดสอบฟังจากหลายโปรแกรมที่เราจัดเตรียมไว้...ด้านล่าง
    • คลิกที่ไอคอนเพื่อทดสอบการรับฟังจากโปรแกรม => ท่านใดเข้ามาหน้าแรก....แล้วฟังเพลงไม่ได้บ้างครับ

ลิ้งค์ดาว์นโหลดโปรแกรมรับฟังที่เราจัดเตรียมไว้...ด้านล่าง

ดาว์นโหลดโปรแกรมมิเดียเพล์เยอร์=>ท่านใดเข้ามาหน้าแรก....แล้วฟังเพลงไม่ได้บ้างครับ
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

คนศรีเมืองใหม่ในกรุง
    Guest

Re: ท่านใดเข้ามาหน้าแรก....แล้วฟังเพลงไม่ได้บ้างครับ

ผมครับรับฟังไม่ได้เลย ลองทุกวิธีแล้วที่บ่าวมหาโพสใว้ในเวบนี้ ?เครื่องก็เครื่องใหม่ วินโด้ xp (ผมเองก็ดูและเล่นพร้อมด้วยฟังเป็นอย่างเดียว นอกนั่นไม่รู้เรื่อง"แบบว่าเป็นมวยใหม่มากๆ " อยากรู้เหมือนกันผมไม่ได้ยินที่ออนไลน์ แล้วเวลาที่ผมคลิกฟังเพลงมันจะไม่ไปทับเพลงที่เขาเปิดอยู่หรือ ที่คุณโพสเพลง ลํา สตริง ผมสามารถคลิกฟังได้หมด และชัดเจนอีกต่างหาก มันมีปัญหาตรงที่ เปิดเข้ามามันจะโหลดครู่หนึ่ง แล้วจะหลุดไปเลย เครื่องผมใช้ระบบโมเดร์ม หมายเหตุ ที่มหาโพสใว้บางเพลง เปิดมาก็ได้ยินเลย โดยที่ไม่ต้องคลิกเพลย์ ผมอยากให้เป็นอย่างงั้น//ที่ผมเข้าเวบนี้มา เกือบเดือนและสามารถพูดคุย ตอบโต้กับทีมงานได้ เพราะ เวบนี้เป็นเวบที่สมบูรณ์แบบ มีระบบฝากข้อความ มีกระดานถามตอบ ที่สําคัญที่สุดและเป็นหัวใจของเวบไฃต์คือ "การที่ผู้จัดทําออนไลน์กันสดๆ หรือเข้ามาบ่อยๆ เปิดโอกาสให้ผู้ชมมีส่วนร่วม หรือมีอารมณ์ร่วม (เพราะฉะนั้นแล้วถึงผมจะรับฟังไม่ได้ ผมก็จะติดตามและคลิกฟังเอาต่อไป) เรียนมามาเพื่อทราบ ///ทีมงานคนศรีเมืองใหม่ในกรุง.......หมายเหตุอีกที คอมฯผมน้องๆที่มาติดตั้ง เขาลงโปรแกรมใว้ให้เกือบทุกโปรแกรม แต่ผมยังรู้ไม่หมด แฮ่ะๆๆๆ

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม

Re: ท่านใดเข้ามาหน้าแรก....แล้วฟังเพลงไม่ได้บ้างครับ

รบกวนดีเจขาลทดสอบให้ด้วยครับ....อาการนี้เคยพบหรือไม่
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

khan
    Guest

:) ผมเจอครับ อีกเครื่องตั้งติดกันนี่แหละ ก่อนหน้านี่ฟังออนไลด์ได้ วันนี้ฟังไม่ได้ กำลังหาวิธีแก้ครับ

Guest

ขอบคุณท่านมหา และท่านดีเจขาลเป็นอย่างสูงครับ////ถ้าหาวิธีแก้ได้แล้วช่วยโพสต์แจ้งผมหน่อยนะครับ..ผมจะรอ....แต่ในเวบฯดีเจขาลมิวสิคเปิดมาฟังได้เลยนะครับ http://www.itdj.th.gs/

khan
    Guest

วันนี้ไม่ได้แก้อะไรก็ฟังได้ครับ

มหาลองเปลี่ยนหน้าเวบดู ให้เล่นเพลงจาก port เลย ไต้องผ่าน asx เพื่อจะได้รู้จักชื่อเพลงที่เล่นด้วย บางทีเพลงเจอเพลงเพราะ เราจะได้จดรายชื่อเพลงไว้ด้วย

ท่าคนศรีฯ ลองตามhttp://www.baanmaha.com/forums/index.php?topic=112.0 ก็ฟังไม่ได้หรอครับ

Guest

ท่าคนศรีฯ ลองตามhttp://mahamsn.boxchart.com/forums/i...hp?topic=112.0 ก็ฟังไม่ได้เหรอครับ//ตามแล้วครับมันจะโหลดแป๊บหนึ่งแล้วก็หลุด แล้วมันจะโชร์เป็นภาษาอังกฤษว่า /// Windows Media Player cannot play the file because a network error occurred. The server might not be available. Verify that you are connected to the network and that your proxy settings are correct. มันแปลและหมายความว่ายังไงครับ ท่านมหาและดีเจขาล...ตอบด้วย

khan
    Guest

เดี๋ยวหาให้ครับ

Re: ท่านใดเข้ามาหน้าแรก....แล้วฟังเพลงไม่ได้บ้างครับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ !!!บ่าวเฃียงน้อย!!!
    แล้วมันจะโชร์เป็นภาษาอังกฤษว่า /// Windows Media Player cannot play the file because a network error occurred. The server might not be available. Verify that you are connected to the network and that your proxy settings are correct. มันแปลและหมายความว่ายังไงครับ ท่านมหาและดีเจขาล...ตอบด้วย
    เครื่องผู้เล่นสื่อวินโดวส์ไม่สามารถเล่นแฟ้มเอกสารเพราะว่าความผิดเครือข่ายเกิด. เครื่องบริการของคุณไม่น่าจะใช้การได้. ตรวจสอบคุณต่อสายโทรศัพท์เครือข่ายและการตั้งเข็มตัวแทนของคุณถูกต้อง...
    ....ผมพอเดาออกแล้วล่ะครับ คุณบอกว่าเน็ตเวิร์คคุณใช้โมเด็มเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตแต่แชร์ออกมาใช้ทั้งหมด 3 เครื่อง ผมอยากให้ลองเปิดดูทั้ง 3 เครื่องน่ะครับโดยเฉพาะเครื่องที่เป็นเกตเวย์(เครื่องแม่ข่ายที่ต่อเน็ต) อีกอย่างการต่อพ่วงระบบของคุณใช้สายคอสโอเวอร์ เชื่อมต่อ เครื่อง ต่อ เครื่อง ใช่ไหมครับ ดังนั้นจึงเกิดปัญหา
    กับโปรโตคอลบางตัวโดยเฉพาะมัลติเมิเดีย...ส่วนพวกเว็บไม่มีปัญหา...ยิ่งถ้าเล่น MSN ยิ่งมีปัญหาแน่นอนครับ วิธีแก้ก็ชื้อ HUB มาต่อพ่วงจะดีกว่า
    5 พอร์ตราคา 450 บาทครับ

khan
    Guest

Re: ท่านใดเข้ามาหน้าแรก....แล้วฟังเพลงไม่ได้บ้างครับ นึกออกแล้วท่านแก้ไขยังไง เราก็เปลี่ยนไปฟังด้วยโปรแกรมวินแอมป์แทนซิท่าน ลองดู เผื่อได้

วิธีทำ

1. เปิดวินแอมป์ขึ้นมา

2. คลิ๊กที่ file --> Open URL

3. .ใส่ตัวนี้เข้าไป http://server1.thairadioservice.com:8114/listen.pls ---> OK

4. น่าจะใช้ได้นะ ถ้าไม่ได้ยังไง บอกมาอีกที ครับ