หัวข้อ: หาวัดที่ต้องการหนังสือสวดมนต์ และหนังสือพระไตรปิฎก ค่ะ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand

หาวัดที่ต้องการหนังสือสวดมนต์ และหนังสือพระไตรปิฎก ค่ะ

หาวัดที่ต้องการหนังสือสวดมนต์ และหนังสือพระไตรปิฎก ค่ะ

สวัสดีเพื่อนๆ ทุกๆ คน ที่แวะเข้ามานะคะ

ตอนนี้แม็กกี้และเพื่อนๆ ร่วมกันจัดพิมพ์หนังสือสวดมนต์เพื่อแจกเป็นธรรมทาน
    ยอดตอนนี้ น่าจะได้ประมาณ 1,000 เล่มขึ้นไป
    หลังจากที่แบ่งสรรจำนวนหนังสือให้กับเพื่อนๆ แล้ว แม็กกี้จะมีหนังสือที่จะนำไปแจกอีกจำนวนหนึ่ง (หลายร้อยเล่ม)

สถานที่ที่ต้องการจะแจกหนังสือสวดมนต์
    - วัดที่มีการนำสาธุชนสวดมนต์ไหว้พระ
    - สถานที่ปฏิบัติสมาธิ วิปัสสนา กรรมฐาน
    - ห้องสมุดของโรงเรียนที่มีความประสงค์อยากจะได้
    - ห้องสมุดประชาชนทั่วประเทศ
    - บุคคลหรือกลุ่มคนที่สนใจ ใฝ่ธรรม

ใครสนใจที่จะรับหนังสือสวดมนต์ แจ้งความประสงค์มาได้นะคะ แม็กกี้จะส่งให้ฟรีค่ะ

แม็กกี้จะรวบรวมรายชื่อเพื่อส่งโรงพิมพ์หลังสงกรานต์ หลังจากนั้นประมาณ 10 วัน น่าจะได้รับหนังสือ คงจะเริ่มแจกจ่ายได้ประมาณปลายเดือน เมย.

** แล้วก็โครงการที่กำลังจะทำต่อไป คือการสร้างหนังสือพระไตรปิฏกพร้อมตู้พระธรรม จำนวน 1 ชุด เพื่อบริจาคให้กับวัด ตอนนี้กำลังหาวัดที่มีความต้องการอยู่ค่ะ ถ้าใครทราบว่ามีวัดใดรบกวนช่วยแจ้งให้แม็กซ์ทราบด้วยนะคะ

- อยากได้วัดที่อยู่ในเขตกรุงเทพ/ปริมณฑล หรือไม่ไกลมากนัก เอาแบบขับรถไปประมาณไม่เกิน 2 ชม. เพื่อความสะดวกในการเดินทางค่ะ แม็กกี้และเพื่อนๆ อยากไปมอบด้วยตัวเองค่ะ

- ขอเป็นวัดที่มีความต้องการจริงๆ และเมื่อได้รับไปแล้วอยากให้ได้รับประโยชน์จากหนังสือพระไตรปิฏกให้มากๆ ค่ะ ไปเห็นบางวัดตั้งทิ้งไว้จมฝุ่นเลย เสียดายแทนค่ะ

- ถ้าเป็นวัดที่มีโรงเรียนปริยัติธรรมจะดีมากๆ ค่ะ เพราะอยากให้เด็กๆ และพระ เณร ได้ศึกษาพระธรรมมากๆ ค่ะ **
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

Re: หาวัดที่ต้องการหนังสือสวดมนต์ และหนังสือพระไตรปิฎก ค่ะ

ภูมิใจในโตเสี่ยว..เทิ้งสวย เทิ้งน้ามใจงาม.Re: หาวัดที่ต้องการหนังสือสวดมนต์ และหนังสือพระไตรปิฎก ค่ะRe: หาวัดที่ต้องการหนังสือสวดมนต์ และหนังสือพระไตรปิฎก ค่ะRe: หาวัดที่ต้องการหนังสือสวดมนต์ และหนังสือพระไตรปิฎก ค่ะ
    มองต่าง..อย่างปลง

Re: หาวัดที่ต้องการหนังสือสวดมนต์ และหนังสือพระไตรปิฎก ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญนำแม็กกี้จ้า ...สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ ....

Wang
    Guest

สาธุ...ขออนุโมทนาในกุศลจิตนี้ด้วยครับ
    เดี๋ยวผมจะเอาวัดที่ต้องการพระไตรปิฎกมาให้นะครับ
    พรุ่งนี้จะเอามาให้ดูครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

..ขออนุโมทนาบุญนำเด้อครับ เอื้อยแม็ก..(เคยเฮ็ดคือกันครับแต่นานแล้ว) เป็นเล่มนอ้ยๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองคาย

อนุโมทนาด้วยครับ จิตใจก็งามหน้าตาก็งามอีหลีคับ ผู้ก่อการรัก:g

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

โอ้ ป๊าดดด กรี๊ดดดด มิน่าล่ะ ถึงได้สวยและมีเสน่ห์ปานนี้

เพราะเธอเป็นคนใจบุญนี่เอง โอ้ ป๊าดดดด กรี๊ดดดดดด

หนังสือสวดมนต์ ทางวัดที่บ้านก็ใช้หนังสือสวดมนต์ที่ทางวัดจัดพิมพ์เอง

แต่มีบางวัดที่อยู่ประจำหมู่บ้านหลายหมู่บ้านยังต้องการอยู่

ยังไงถ้าแจกเป็นธรรมทาน ก็โทรไปหาบ้างนะ จะได้แจกให้ห้องสมุดของ

โรงเรียนด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

:gใจบุญมากๆๆแต่แอนก็อยากได้ ให้แอนด้วยนะ มาเอาไว้มาสวดมนต์อยู๋ไกลบ้าน บางทีได้หนังสือธรรมะ บ้างก็ดี ขอบคุณค่ะ แอนว่าวัดแถวบ้านก็คงอยากได้แต่ไกลจัง อยู่โคราชนะจ้ะ ยังไงแอนขอนะ เด๋วแอนกลับเมืองไทย แอนขอนะจ้ะ

HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand

Re: หาวัดที่ต้องการหนังสือสวดมนต์ และหนังสือพระไตรปิฎก ค่ะ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล Re: หาวัดที่ต้องการหนังสือสวดมนต์ และหนังสือพระไตรปิฎก ค่ะ
    โอ้ ป๊าดดด กรี๊ดดดด มิน่าล่ะ ถึงได้สวยและมีเสน่ห์ปานนี้

เพราะเธอเป็นคนใจบุญนี่เอง โอ้ ป๊าดดดด กรี๊ดดดดดด

หนังสือสวดมนต์ ทางวัดที่บ้านก็ใช้หนังสือสวดมนต์ที่ทางวัดจัดพิมพ์เอง

แต่มีบางวัดที่อยู่ประจำหมู่บ้านหลายหมู่บ้านยังต้องการอยู่

ยังไงถ้าแจกเป็นธรรมทาน ก็โทรไปหาบ้างนะ จะได้แจกให้ห้องสมุดของ

โรงเรียนด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ ครับ

ได้เลยจ้า อ้ายพล แม็กกี้พิมพ์เสร็จแล้วจะฝากอ้ายพลไปแจกตามห้องสมุด หรือฝากไปไว้ที่วัดนะคะ เผื่อใครมาวัดแล้วอยากได้หนังสือสวดมนต์กลับไปสวดมนต์ที่บ้านก็หยิบไปได้เลยค่ะ เสียดายแม็กกี้พิมพ์ไม่ทันสงกรานต์ไม่งั้นช่วงสงกรานต์คนกลับบ้านไปงานบุญกันเยอะแยะเลย

พิมพ์เสร็จแล้วจะแจ้งไปนะคะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

Re: หาวัดที่ต้องการหนังสือสวดมนต์ และหนังสือพระไตรปิฎก ค่ะ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สาวโคราช Re: หาวัดที่ต้องการหนังสือสวดมนต์ และหนังสือพระไตรปิฎก ค่ะ
    :gใจบุญมากๆๆแต่แอนก็อยากได้ ให้แอนด้วยนะ มาเอาไว้มาสวดมนต์อยู๋ไกลบ้าน บางทีได้หนังสือธรรมะ บ้างก็ดี ขอบคุณค่ะ แอนว่าวัดแถวบ้านก็คงอยากได้แต่ไกลจัง อยู่โคราชนะจ้ะ ยังไงแอนขอนะ เด๋วแอนกลับเมืองไทย แอนขอนะจ้ะ
    คุณแอน ได้เลยค่ะ เดี๋ยวแม็กกี้จะเก็บเอาไว้ให้นะคะ มาเมืองไทยเมื่อไหร่ส่งข้อความมาบอกนะคะ จะได้ส่งไปให้ค่ะ

ส่วนวัดที่อยากได้หนังสือสวดมนต์ (เล่มเล็ก) ถ้าวัดแถวบ้านคุณแอนอยากได้ ส่งที่อยู่ของวัดมาให้แม็กกี้ก็ได้นะคะ แม็กกี้จะจัดส่งให้ทางไปรษณีย์ค่ะ แม็กกี้ก็หลานย่าโมเหมือนกันจ้า

Tags for this Thread