หัวข้อ: วิธีโพสต์รูปภาพในบ้านมหา

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวดอนโบม

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ วิธีโพสต์รูปภาพในบ้านมหา

วิธีโพสก์รูป โดยใช้ imageshack หรือเว็บตรากบครับ บางคนอาจจะฮู้แล้ว
    แต่กะยังมีหลายคนที่ ยังบ่รู้ครับ ยังลองผิดลองถูกอยู่ มื่อนี่กะเลยถือโอกาสมาบอกมากล่าวกันครับ

เริ่มกันเลยครับ ก่อนอื่น คลิกหม่องนี่ก่อนเด้อครับ หนุ่มบ้านดอนสิพาเที่ยว อิอิอิ

พอเปิดมาแล้วจะได้แบบนี้ครับ ถ้าท่านต้องการอัฟโหลดรูปกะเลือกที่ browse ครับ

วิธีโพสต์รูปภาพในบ้านมหา

แล้วกะไปหาเลือกเอารูปงามๆจาก computer ของท่านนั่นหละครับ หรือจากที่อื่นกะได้

แล้วกะเลือก start upload

ช่วงนี้รอจักคราว ถ้าเครื่อไผช้า กะไปหากินน้ำทำธุระอย่างอื่น ก่อนกะได้ครับ

เวลาผ่านไปกะสิได้รูปที่เฮาต้องการโพสก์

เลื่อนหน้าจอลงไปจักหน่อย
    1. การเลือกลิ้งค์ที่จะเอาโพส ต้องเป็นตัวสุดท้ายจ้า

2. วิธีการโพส รูปในกระทู้จ้า

ขอให้ทุกท่านม่วนๆเด้อครับ
    อย่าโหลดรูปใหญ่หลายหละเปลืองพื้นที่เพิ่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวดอนโบม; 26-06-2009 at 20:44. เหตุผล: แก้คำผิด

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

Re: วิธีโพสต์รูปภาพในบ้านมหา

วิธีที่จะลดการสิ้นเปลืองพื้นที่บ้านมหาที่ถูกต้องคือ โพสต์แบบลิ้งก์ตรงครับ
    เพราะบ้านมหาจะเก็บเฉพาะโค้ดรูปภาพที่นำมาโพสต์

ที่ถูกต้อง และโค้ดน้อย ฐานข้อมูลไม่ทำงานหนัก
    โค้ด HTML:
    [IMG]http://img91.imageshack.us/img91/5464/97701569vb5.jpg[/IMG]
    Re: วิธีโพสต์รูปภาพในบ้านมหา กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ Re: วิธีโพสต์รูปภาพในบ้านมหา
    1. การเลือกลิ้งค์ที่จะเอาโพส ต้องเป็นตัวสุดท้ายจ้า

2. วิธีการโพส รูปในกระทู้จ้า

ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ มันฑนา

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค้า.............

:g:g:g

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวดอนโบม

ขอบคุณอ้ายบ่าวที่มาซ่อย ต่อยอด

ta676
    Guest

เรื่องฮิตน่าอ่าน Re: วิธีโพสต์รูปภาพในบ้านมหา

ขอบคุณครับ สำหรับมือใหม่หัดท่องโลกกว้าง อย่างผม