หัวข้อ: ขอเชิญพ่อครัว แม่ครัวบ้านมหาดอทคอม...มามีส่วนร่วมนำกันค่ะ

ขอเชิญพ่อครัว แม่ครัวบ้านมหาดอทคอม...มามีส่วนร่วมนำกันค่ะ

ตามที่ติ๋มคึดว่า"อยากรวมเล่มอาหาร100สูตร"ขึ้นมา...กะมีหลายฝ่ายให้การสนับสนุนมา...ขอบคุณค่ะ
    และบางท่านกะว่าน่าสิรวมเอาสูตรของพ่อครัว แม่ครัวบ้านมหาทุกท่านมาใส่นำ...ซึ่งกะเป็นความคิดที่ดี...
    แต่คณะผู้จัดทำบ่สามารถดำเนินการไปได้ ถ้าบ่ได้รับอนุญาตจากท่านเจ้าของภาพ เจ้าของสูตร..
    อ้ายบ่าวคนเดิมกับติ๋มได้ปรึกษากันแล้วว่า....
    ให้ตั้งกระทู้นี่ขึ้นมาขออนุญาตนำสูตร+ภาพของท่านพ่อครัว แม่ครัวบ้านมหา จะได้หรือบ่ได้มาตอบไว้ในกระทู้นี่จ้า....
    ทางคณะผู้จัดทำสิเข้าไปเลือกเอาสูตร+ภาพอาหารของท่านเองค่ะ
    เป็นหนังสือเพื่อกองทุนบ้านมหาค่ะ...รายได้ทุกบาทบ่หักค่าใช้จ่ายมอบให้กองทุนหมด....
    ได้ยินว่าสิมีรวมเล่มผญาและกวีบ้านมหาตามออกมานำ อย่าลืมอุดหนุนกันเด้อจ้า เพื่อบ้านมหา....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวทุ่งฝน

Re: ขอเชิญพ่อครัว แม่ครัวบ้านมหาดอทคอม...มามีส่วนร่วมนำกันค่ะ

บ่มีเมนูเป็นของตัวเองจ้า ตะว่ากะเป็นแฟนคลับคอลั้มนี้เด้อจ้า

มาถ่าจอบเอาสูตรเพิ่นไปเฮ็ด อิอิ แซบอยู่จ้า อิอิ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน

Re: ขอเชิญพ่อครัว แม่ครัวบ้านมหาดอทคอม...มามีส่วนร่วมนำกันค่ะ

ดีๆๆครับสนับสนุ่นเด้อครับพ่อคัวแม่ครัวบ้านมหามันจั่งซิง่ายในการที่เฮาค้นหาเนาะครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

เรื่องฮิตน่าอ่าน Re: ขอเชิญพ่อครัว แม่ครัวบ้านมหาดอทคอม...มามีส่วนร่วมนำกันค่ะ

:gไอเดียบรรเจิดจ้า แอนสนับสนุน วางขายเมื่อไหร่จั้กเล่มเด้อจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ Re: ขอเชิญพ่อครัว แม่ครัวบ้านมหาดอทคอม...มามีส่วนร่วมนำกันค่ะ

เห็นด้วยนะครับผม....

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1

ตามที่ฅนภูไทได้เบิ่งเมนูอาหารของน้องติ่มแล้ว คนละแนวกับของฅนภูไทเลยครับ(ของฅนภุไทเป็นอาหารแนวอีสานขนานแท้) สิรวมกันคงสิยาก ฅนภูไทกะเคยรวบรวมเมนูที่ฅนภูไทเฮ็ดไว้โดนแล้วหละ ชื่อ รวมสุดยอดของแซบอีสานจากฝีมือฅนภูไท http://www.baanmaha.com/community/sh...ad.php?t=25949 ลองไปเบิ่งแล้วพิจารณาเบิ่งเด้อ ถ้าหากว่าพิจารณาแล้วมันไปกันได้ฅนภูไทกะบ่ว่าบ่หวง ส่วนเรื่องรายละเอียดตลอดจนขั้นตอนการปรุง ของฅนภูไทคิดว่าละอียดพอสมควร

รอหนังสือค่ะ :) :) :)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ แหลวแดง

ผมสนับสนุนเต็มที่คับผม แต่ว่าของผมกะเป็นแนวอาหารอีสานคืออ้ายคนภูไทคับ กะแล้วแต่พี่ติ๋มสิเห็นควรเอาไปคับผมบ่ได้หวงจักหน่อยเลยคับ ด้วยความเต็มใจอย่างยิ่งคับผม ขอให้ได้เป็นประโยชน์กับบ้านมหาเฮา ถึงแม้สิน้อยนิดกะยินดีหลายๆคับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ศรีทนได้

ดีจ้า เสี่ยว
    เฮาสนับสนุน เต็มที่หมอถ้าเทอเห็นว่าสุตรอาหารของเฮากะเอาไปเเจมนำกะตามสบายเด้อหมอ บ่ว่ากันจัา เพื่อน ถ่าเหมาหนังสืออยุ่หมอ
    เป็นกำลังจัยไห้ เสี่ยวเสมอจัา

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

สนับสนุนและเป็นกำลังใจเต็มที่จ้า
    ถ้าปุ้ยอยู่เมืองไทยช๊อปหนังสือ
    รู้จักหลายร้านก็ซิเอาหนังสือลงขายไปเสนอ
    เป็นเซลล์แมนให้ด้วยจ้า บ่คิดค่าคอมมิชชั่นเด้อ คิ คิ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1: