หัวข้อ: จดหมายสมัครงาน

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ auddy228
    บล็อก
    1

จดหมายสมัครงาน

หวัดดีคะ คุนผู้จัดกาน
    นู๋ชื่อ ฉัยลัย นามกุน ซะไม่มี นะค่ะ แบบว่า นู๋เห็นปะกาดในนั๋งสือพิม แบบว่า บอษัทของคุนผู้จัดกานต้องกานเรขา
    นู๋ก้อเรยเขนจดม๋ายมาหมักคะ นู๋เขนม่ายเก่งคะ แต่นู๋พิมดีดด้วยนิ้วชี้ได้เรวมากมายคะ แถมนู๋คิดเรขได้เรวโคดอีกตังหักคะ
    ผู้จัดกานจาให้เงินเดินนู๋กี่ตัง ก้อแล้วแต่ผู้จัดกานจาพิจานาคะ นู๋ก๊อ แบบว่า หยากทัมงาน นะ บัดนาวคะ
    ไอ่เพิ่นนู๋ มันมาอ่าน แร้วมันบ๊อกว้า จดม๋ายหมักงานของนู๋สั่นไป นู๋ก้อเรยแปะลูปปลากอบมาด้วยคะ

นับทือมากมายคะ
    ฉัยลัย ซะไม่มี

ลูปนู๋คะ

จดหมายตอบจากผู้จัดการ
    ..................

ถึง คุณ ไฉไล ซะไม่มี

ที่คุณบอกว่า เขียนไม่เก่งนั้น ไม่ต้องกังวล บริษัทของเรา มีโปรแกรมแก้คำผิดที่มีสมรรถภาพ
    ตำแหน่งเลขาฯที่คุณต้องการ เป็นของคุณแล้ว กรุณามาเริ่มทำงานได้ตั้งแต่เช้าตรู่ในวันพรุ่งนี้เป็นต้นไป

ลงชื่อ

ผู้จัดการ

จดหมายด่วนถึงผู้จัดการ
    ..................
    จาก ประธานบริษัท
    ผมได้พิจารณา resume ของคุณฉัยลัย ซะไม่มี จากคนสนิทของผมแล้ว ผมรู้สึกประทับใจในรูปสมบัติ และคุณสมบัติของเธอเป็นอันมาก
    (รูปถ่ายเล็กไปหน่อยนะ โปรดแจ้งกับเธอให้ส่งรูปถ่ายเต็มตัวแบบหันหน้าตรงมาให้ผมโดยด่วน)
    และคุณก็ทราบดีอยู่แล้วว่า เลขาคนเก่าของผมลาออกไปอีกแล้ว
    ดังนั้น ผมจึงขอให้คุณส่งเธอมาเป็นเลขาส่วนตัวของผมทันทีที่เริ่มงาน และช่วยแจ้งเธอด้วยว่า แอร์ในห้องผมไม่เย็นนัก
    เพราะผมเป็นคนขี้หนาว ดังนั้น วันมาทำงานไม่ต้องแต่งตัวแบบรัดกุมนัก และวันไหนทำงานเลิกดึก ผมจะมีเงินพิเศษให้ด้วย

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
    ประธานบริษัท

ปล. ช่วยสั่งโชฟายาวในห้องทำงานของผมให้ใหม่ด้วย เพราะตัวเดิมที่สั่งมาต้นปีนี้ได้พังอีกแล้ว

จดหมายด่วนมาก!!! ถึงผู้จัดการ

ใครรับนังคนลิ้นไก่สั้นคนนี้ทำงาน มันตาย!!!!!!

จึงเรียนมาเพื่อปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด!!!

***เมียประธานบริษัท***

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ

Re: จดหมายสมัครงาน

บริษัทนี้ ทำงานเป็นขั้น เป็นตอน ดีน้อครับ

ตั้งอยู่ม่องได๋หล่ะ คุณ auddy ผมสิไปสมัครเป็น รปภ ซั่นดอกหว่า อิอิ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA

รอบยิ้มพิมใจ Re: จดหมายสมัครงาน

::)::) ไผสิกล้ารับน้อบาดนิ เขากะสิบ่ย้านตายตี้ คนสิรับมาเฮ้ดงานกะดาย โอ้ยๆๆ พระเจ้า:g

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)

Re: จดหมายสมัครงาน

เหอๆๆไม่มีใครใหญ่กว่าเมียอิหลีเนาะจ้า ::)::)