หัวข้อ: เร่งเน็ตเร็วขึ้นแบบง่าย ๆ ไม่ต้องเสียสตางค์(อีกวิธีหนึ่ง)

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ เร่งเน็ตเร็วขึ้นแบบง่าย ๆ ไม่ต้องเสียสตางค์(อีกวิธีหนึ่ง)

เร่งเน็ตเร็วขึ้นแบบง่าย ๆ ไม่ต้องเสียสตางค์(อีกวิธีหนึ่ง)

ปกติ ระบบวินโดว์ จะบล็อกความเร็วเน็ตไว้ 20 เปอร์เซ็นต์
    เรามีวิธี ปลดบล็อคได้ดังนี้

1 คลิกไปที่ Start Menu>Run

2 ที่ช่อง Open พิมพ์คำว่า gpedit.msc

3 กด OK

4 จะแสดงหน้าต่าง Group Policy

เร่งเน็ตเร็วขึ้นแบบง่าย ๆ ไม่ต้องเสียสตางค์(อีกวิธีหนึ่ง)

5 ไปที่ Computer Configuration

6 เลือกแถบ Administrative

7เลือกหัวข้อ Network

8เลือกที่ QoS Packet Scheduler

9มองหน้าต่างด้านขวามือ ให้ดับเบิลคลิกที่ Limit reservable bandwidth

10เลือกแบบ Setting คลิกที่ช่องEnable ในช่อง bandwidth limit (%)

11 ปรับค่า เป็น 0 %

13 คลิก OK เพื่อยืนยันการใช้งาน

แล้วเน็ตคุณก็จะเร็วขึ้นอีก 20 % เจ้าค่ะ

อิสระ เสรี เสมอภาค

quaiquay
    Guest
    ขอบคุณหลายๆเด้อ

ฝ่ายเทคนิค และโปรแกรมอัพเดท สัญลักษณ์ของ ฟ้าสางที่บางกอก
    ผมเพิ่มให้เร็วสุดขีดเลยครับ เป็นชุด Tweak ของ Windows Vista

โหลด VistaTweak-normal
    แล้วแตกไฟล์ แล้วดับเบิ้ลคลิกใช้งาน กด Yes >> OK แล้วรีเครื่อง

ชุดนี้เป็นชุดปกติ ลงได้ทั่วไปกับเครื่องที่ลง Vista

ผมใช้ปรับคู่กับที่คุณวิหคราตรีกล่าวมา

*** ปล. ชุดนี้ใช้กับเครื่องที่ใช้ภาษาไทย/อังกฤษ สำหรับท่านที่อยู่ต่างประเทศ หากต้องการใช้ ก็ให้เข้าไปแก้ไขไฟล์ .reg (Open with Notepad) แล้วไปลบที่มาร์ค ;Regional International ออกให้หมด แล้วบันทึก ก่อนนำมาใช้งาน

โค้ด:
    ;Regional International
    [HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\International]
    "Locale"="0000041e"
    "LocaleName"="th-TH"
    "sLanguage"="THA"
    "sLongDate"="'วัน'dddd'ที่' d MMMM gg yyyy"
    "sShortDate"="dd/MM/yyyy"
    "sTimeFormat"="HH:mm:ss"
    "sYearMonth"="MMMM yyyy"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฟ้าสางที่บางกอก; 15-07-2009 at 20:36.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ security182
    อาจารย์ฟ้าสางครับ มีชุด Tweak ของ Windows xp บ่ครับ
    ผมอยากได้แบบสูตร Tweak ของ Windows Vista บ้างครับ
    เพราะว่าผมตั้งค่าตามแล้วก็บ่แตกต่างครับ
    เลยอยากลองแบบชุดของท่านบ้างครับ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    หน่อยลองแล้วคือบ่ได้จ้า งง จังเลย
    หรือว่าเกิดอะไรขึ้นแล้วน้อออออออ

ฝ่ายเทคนิค และโปรแกรมอัพเดท สัญลักษณ์ของ ฟ้าสางที่บางกอก
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ security182
    อาจารย์ฟ้าสางครับ มีชุด Tweak ของ Windows xp บ่ครับ
    ผมอยากได้แบบสูตร Tweak ของ Windows Vista บ้างครับ
    เพราะว่าผมตั้งค่าตามแล้วก็บ่แตกต่างครับ
    เลยอยากลองแบบชุดของท่านบ้างครับ
    มีครับ ตามนี้
    MYTWEAKS-LAN-normal-ShareDoc.rar

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ security182
    ขอบคุณครับอาจารย์ฟ้าสาง ยามได้โหลดมาใช้งานเรียบร้อยครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ พ่อบักเบนซ์
    บ้านหนองทุ่ม เมืองพล ขอนแก่น ...City
    บ่กล้าทำให้มันเร็วดอก ย้าน จรวดตกงานครับผม.....สำนี้กะเหลือเฟือแล้วเน็ตที่ทำงานอิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ไม่เอาอ่ะ ไม่อยากให้เน็ตเร็วอ่ะ เพราะเวลาแฟนเพลงขอเพลงแล้วดูไม่ทันอ่ะ tim: tim: tim:

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ หมอลำพัน
    Payatai Bangkok Thailand
    ลองทำตามนั้นแล้วรีสตาร์ทเห็นผลครับเร็วขึ้นอีกยี่สิบเปอร์เซ็นต์ ขอบคุณครับ คนสุรินทร์นี่บอแมนของแห่งตั๊วนิ่เพินเป๋นระดับวิศวกรคอมพิวเตอร์พุ่นล่ะ

Tags for this Thread