หัวข้อ: ฝันดีจ้า...จุ๊บ ๆๆๆ

ความเยือกเย็น ฝันดีจ้า...จุ๊บ ๆๆๆ

ฝันดีจ้า...จุ๊บ ๆๆๆ

จะเก็บดาวดวงน้อยบนฟากฟ้า

สอยลงมาเก็บไว้ใต้หมอน

มอบให้เธอหนุนเวลานอน

ดาวใต้หมอนช่วยให้เธอหลับฝันดี

คืนนี้คิดถึงคนดีอีกเหมือนทุกวันเลยจ้า ไม่คิดหยุดพักเลยสักมื้อหนึ่งจ้า ก่อนนอนขอส่งใจไปถึงคนดี อยากระซิบบอกว่า หลับฝันดีจ้า ในทุก ๆๆ วันจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 28-06-2011 at 21:55. เหตุผล: แก้ไขรูปจ้า

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน

Re: ฝันดีจ้า...จุ๊บ ๆๆๆ

วิวคือสวยงามแท้น้อครับบรรยากาศเป็นกะตากอากาศดีแท้น้อ

หลับฝันดีจ้า...คนดีของฉัน จุ๊บ ๆๆๆๆ

ได้เวลาเข้านอนแล้วจ้า...มื้อเมื่อยจังเลยจ้า
    คิดถึงคนไกลที่สุด ต้องหยุดด้วยการเข้านอน

ฝันดีจ้า...จุ๊บ ๆๆๆๆ

ขอให้หลับฝันดี...
    หวังว่าเธอคงสุขดี...
    หวังว่าคนดีจะคิดถึงกันบ้าง...

ฝันดีจ้า คนดีที่รัก...
    ถึงเวลาพักผ่อนกายใจ
    ขอให้ทุกข์โศกใดใด
    ขอให้ดับสิ้นไปกับนี้เถิด

วันนี้นอนดึกอีกแล้วนะเออ
    ก็เพราะเธอนั่นไงรู้บ้างไหม
    เพราะว่าคิดถึงคนดีนั่นไง
    เลยทำให้นอนไม่หลับเอย

แน่ใจเบาะน้อว่าแม่นกลอน อิอิอิ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

อิอิอิ...กะหัดแต่งน้อจ้า กะคิดว่าเป็นกลอนกะแล้วกันจ้าอ้ายแปะ...หึยยยยยย อิอิอิ

ฝันดีจ้าคนดีของฉัน...
    ผ่านไปอีกวันฉันคิดถึงเธอ
    คืนนี้ฉันก็ไม่ต้องระเมอ...
    ขอให้เธอหลับฝันดีจ้า...จุ๊บ ๆๆๆ

Tags for this Thread