หัวข้อ: ...ดูแลตัวเองด้วยนะ..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก

...ดูแลตัวเองด้วยนะ..

...ดูแลตัวเองด้วยนะ…เป็นคำพูดสั้นๆจากใจของหญิงคนหนึ่งส่งไปถึงใครอีกคน คนคนนั้นที่ภายในใจของเธอ ยังคงระลึก นึกถึงเขาเสมอด้วยความห่วงใย แม้เวลาจะผ่านไปนานเท่าใดก็ตาม

จากวันนี้ไป คงไม่มีผู้หญิงคนนั้นคอยพูดจาออดอ้อน..ฉอเลาะ..บ้าบอ.. ตลกขบขัน กวนโมโห ชวนให้ทะเลาะบ้างในบางครั้ง ...อีกต่อไปแล้ว ...ทุกสิ่งทุกอย่างมันจบลงแล้วจริงๆไม่มีทางที่วันเก่าๆ ที่คนสองคนจะยิ้มและหัวเราะเป็นกำลังใจให้กันและกันในทุกๆวัน บรรยากาศแบบนั้นจะไม่หวลย้อนคืนมาอีกแล้ว ด้วยเหตุผลของเป็นจริงบนพื้นฐานความถูกต้อง..ที่หลีกเลี่ยงไม่ได้

วันนี้ เธอคนนั้น ยังคงมีคำพูดมากมายจากใจที่อยากจะบอกกับเขา แต่คงไม่สามารถที่จะพูดอะไรไปได้มากกว่านี้.... คงมีแต่เพียงคำพูด คำเดียวสั้นๆ ก่อนจากกันครั้งสุดท้าย ว่า...ดูแลตัวเองด้วยนะ....

...ดูแลตัวเองด้วยนะ..

จากกันนาน แล้วนะ สุดที่รัก
    สุดจะหัก ห้ามใจ ให้คิดถึง
    ยามจะกิน จะนอน ยังคำนึง
    หลับฝันยัง รำพึง ถึงแต่เธอ
    สบายดี หรือไร ช่วยส่งข่าว
    อากาศหนาว ฉันเหน็บใจ อยู่เสมอ
    เวลานอน ห่มผ้า บ้างนะเธอ
    ส่วนฉันยัง ละเมอ เพ้อทุกคืน
    เป็นเด็กดี อย่าดื้อ นะรู้ไหม
    ลุกไม่ไหว ก็พัก นะอย่าฝืน
    คำว่ารัก ที่เคยให้ ยังหยัดยืน
    หลับหรือตื่น ในใจฉัน นั้นคือเธอ
    .....

พี่เจี๊ยบขออนุญาตเข้ามาแจมด้วยนะคะน้องมุก...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวหนองหาน; 20-09-2011 at 18:06.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    แค่รู้ว่าเธอยังห่วง แค่เท่านั้นก้อรู้สึกดี
    ก้อขอให้เธอโชคดี ฝากดูแลตัวเองเช่นกัน
    วันเปลี่ยนและหมุนไป แต่ใจยังเป็นเมื่อวาน
    ทุกทุกอย่างในทุกวัน ยังเป็นเธอทุกลมหายใจที่เข้า-ออก
    ปล.ขอแจมนำแนเด้อจ้าๆๆๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะทิสด
    ....................................................

Banned

บล็อก
    4
    สายสัมพันธ์ขาดสะบั้นหันหลังกลับ
    แล้วเดินลับสายตาฝ่าสายฝน
    ยากเหลือล้นเชื่อมใจใครสองคน
    เดินไปบนถนนคนละทาง

เส้นขนานเดินคู่รู้ไม่พบ
    ไม่บรรจบกันได้สุดท้ายห่าง
    ใจหวงห่วงหาคราแยกทาง
    ความอ้างว้างราร้างห่างเหินกัน

ขอส่งใจยังมีให้เป็นแรงฝัน
    ขอแบ่งปันความรู้สึกเคยให้กัน
    ขอให้เธอคนนั้นสุขนิรันด์
    ขอให้ฉันเอ่ยคำว่า..ดูแลตัวเองด้วยนะ

ขอแจมด้วยจ๊ะ....

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ก็เพราะเหตุผลของความเป็นจริงบนพื้นฐานความถูกต้อง..ที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ นี่แหละ

ที่ทำให้ผมปฏิเสธความรักจากเธอหลายสิบคนในช่วงระยะเวลาไม่กี่เดือนที่ผ่านมา

ผมรู้ว่าเขาเหล่านั้นคงจะเจ็บและเสียใจมาก แต่ทำไงได้ล่ะครับ เราพบกันช้าเกินไป

ผมยอมหันหลังกลับวันนี้ ดีกว่าอีกหลายร้อยคนที่จะอกหักต่อไปในวันข้างหน้า

ขอโทษนะครับ ที่ พล พระยาแล เกิดมาเพื่อสิ่งนี้

ฮ่วย ๆ อ้ายเว่าเล่นซือ ๆ อย่าพากันปุ้นท้องตี๊ล่ะ 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 20-09-2011 at 21:13.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆบ่มีหยังดอกครับ อยากหัวพ่อใหย่พล ซือๆดอกครับ:l-:l-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    แม่นหยังอีกน้อ....??
    ให้กำลังใจตะผุอืืน อย่าลืมให้กำลังใจเจ้าของนำเด้อจ้า....
    กะจั่งว่าละเนาะ บางทีบรรยากาศมันกะเฮ้ดให้คนคิดไปทั่ว โดยเฉพาะยามฝนตก...
    คนแฮ่งเหงากะแฮ่งตกเด้ฝนกะดาย อีกยามนึ่งคือยามคนซักผ้าเด้อ ตกดีขนาด...

น้าป้อมกะคือกันหล่ะจ้า...อยากเว่า อยากปากกะปากบ่ได้ ได้แต่ระบายใส่บ้านหลังนี้หล่ะ ขอบคุณบ้านมหาไว้นำเด้อครับ บ่ซั่นคือสิมีคนอกแตกตาย.....

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    แวะมาให้กำลังใจนะคะ

อะไรที่ควรจำ ก็ขอให้จำให้ตรึงตราในดวงจิต
    อะไรที่ควรลืม ก็ลืมให้หมดไปเลย....

สร้างความฝัน สร้างจินตนา...ด้วยพลังใจต่อไป...อย่างน้อยก็มีคนที่เป็นห่วงมากมาย

อิสระ เสรี เสมอภาค

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    น่าสงสารน้องมุขแท้ อย่าลืมให้กำลังใจตนเองเด้อจ้า คนอื่นคือคนอื่นเอาโตเฮากับลูกไว้ก่อนแระ