หัวข้อ: >>คนจากสุข..คนอยู่ทุกข์<<

Membership renewed สัญลักษณ์ของ บ่าวจ้ำ
    ขัวข้วมของหนองคาย
    บล็อก
    2

>>คนจากสุข..คนอยู่ทุกข์<<

โอ้ลมหนาวพัดมาพาใจหวั่น
    รักครั้งนั้นมันฝังยังมิหาย
    ในอดีตคิดถึงคนึงมิวาย
    โอ้กลอยใจไม่ใยดีพี่ช้ำตรม

เจ้ามอบใจให้รักสลักจิต
    ว่าไม่คิดอื่นไปให้ขื่นขม
    แค่ลมปากฝากมาค่าเพียงลม
    รักไม่สมดังจินต์สิ้นเยื่อใย

ชายอื่นมาพาเจ้าหายกับสายฝน
    เจ้าหน้ามลรับรักเขาเข้าตอนไหน
    รักครั้งเก่าเจ้าไม่ซื่อหรืออย่างไร
    เจ้าจึงได้ไปกับเขาเรารักพัง

ระทดท้อบ่สมระทมทุกข์
    บ่มีสุขตรอมตรมบ่สมหวัง
    เหมือนฟ้าฟาดปราดเปรี้ยงด้วยเสียงดัง
    ฟาดลงกลางใจอ้ายให้แหลกลาญ

ทุกข์ใดใดในโลกที่โศกเศร้า
    เหมือนเขาเอาเข้าแคว้นแดนประหาร
    โดนแล่เนื้อเกลือทาก้อมิปาน
    ดั่งไฟผลาญมอดไหม้ให้อาจม

สะอื้นพร่ำร่ำไห้ใจจะขาด
    ได้แต่ปาดน้ำตาไห้ในผ้าห่ม
    วิปโยคอกเราร้าวระบม
    เหมือนมีดคมจมฝังลงกลางใจ

เจ้าแก้วตาลาพี่ไปไม่หวนกลับ
    เจ้าหายลับกับสายฝนเกินทนไหว
    สลัดรักสิ้นเยื่อไม่เหลือใย
    โอ้หนอใจเจ้าดำทำพี่ลง

อดีตรักดูดดื่มเจ้าลืมสิ้น
    หลงลมลิ้น

...............ขออภัยครับทุกท่าน จ้ำไม่สามารถแต่งต่อไปได้แล้วครับ น้ำตาท่วมแล้วครับ>>คนจากสุข..คนอยู่ทุกข์<<มันโศกเกินไปแล้ว>>คนจากสุข..คนอยู่ทุกข์<<

จ้ำ#คนรักของดอกไม้
    เวอร์ชั่น เพราะใจฉันมันช่างรู้สึก Vol. 10

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

Re: >>คนจากสุข..คนอยู่ทุกข์<<

โอ้ย สงสารคนเศร้าจังเลยนะคะ

เขาไปกับสายฝนเลยหรือคะ

ไม่ใช่ฝนตกหนัก เขาเลยหลบฝนอยู่ดิ

อิสระ เสรี เสมอภาค

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

ผู้ชายแต่งกลอนก็ร้องไห้ด้วยเหรอ นึกว่ามีแต่ผู้หญิง
    เป็นกำลังใจให้ค๊า แทงค์ให้คะแนนแล่ว
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ auddy228
    บล็อก
    1

...............ขออภัยครับทุกท่าน จ้ำไม่สามารถแต่งต่อไปได้แล้วครับ น้ำตาท่วมแล้วครับมันโศกเกินไปแล้ว

เซาเส่าเถอะจ้ำ

โอ้หนอใยทุกข์โศก........จ้ำเอย
    อย่าไปหลงรักเลย..........หญิงนั้น
    เขาไปก่อนหน้าพลัน........ฝนตก..นาจ้ำ
    จงอย่าได้ชอกช้ำ............กับเรื่องไร้ความ

หันมามองคนข้าง............เคียงกาย..จ้ำเอย
    เขาตามมิหน่ายเลย..........พี่ว่า
    จะทุกข์สนุกโศก.............เพียงใด..ตามติด
    คือเงาของชีวิต................ของเจ้า..อย่าได้ลืมเลือน

Membership renewed สัญลักษณ์ของ บ่าวจ้ำ
    ขัวข้วมของหนองคาย
    บล็อก
    2

ขอบคุณครับ

สำหรับกำลังใจ

มันก้อแค่อดีตน่ะครับ

ตอนนี้เข้มแข็งแล้วRe: >>คนจากสุข..คนอยู่ทุกข์<<