หัวข้อ: ขอลาพักร้อนครึ่งปีนะค่ะ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17

ขอลาพักร้อนครึ่งปีนะค่ะ

http://www.baanmaha.com/community/thread27048.html

หวัดดีบ้านมหาไดอารี่..ครั้งแรกที่เจนได้มีโอกาสเข้ามาเขียนไดอารี่
    ..เพราะทุกครั้งจะอยู่เฉพาะบอร์ดกวี...กระโดดไปบอร์ดท่องเที่ยวบ้าง
    ....1 ปี 9 เดือน กับการเป็นสมาชิกบ้านมหา..อิอิอิ....มีความสุขหลายๆๆ
    ......ได้หมู่ พี่ น้อง คนที่รัก และเคารพมากมาย
    ......เมื่อ วันที่ 9-6-51 เกือบปีแล้วที่เคยตั้งกระทู้..ความรู้สึกจากโรงงาน..
    .......นึกว่าสิบ่มีโอกาสได้มาป่วน..มาอ่านกวีพี่น้องบ้านมหาอีกแหม๋
    .....แต่ก็แอบ..หลบสายตาพี่สาว...ลักเข้าบ้านมหาบ่อยครั้ง
    ....จนช่วงหลังๆๆพี่สาวบอกว่าเข้าไปโลด..แต่ขอให้เรียนจบเด้อหว่าสั้น
    .....บาดนี้ก็ได้เวลาที่ต้อง...ทุ่มเทเวลาทั้งหมดให้กับ Thesis ที่เหลือเวลาทำจริงๆๆจังๆๆ
    ......ประมาณ 6-8 เดือนข้างหน้า....

...........กะเลยถือโอกาสนี้...มาลาพักร้อนกับ..พี่น้องบ้านมหาเลยเนาะ
    .....สิยังคิดฮอด คิดถึงพี่น้องทุกคนที่รู้จัก..ทั้งที่เว้าคุยกันในห้องเพลง...ห้องแชท
    ......ที่เคยโทรคุยกัน..ที่เคยเว้า เคยเจอกัน...

..................................................................................................

อาจไม่ใช่บทกลอนบทสุดท้าย
    แต่ความหมายก้อคงคล้ายๆนั้น
    อาจไม่ใช่คำบอกลาเลิกจากกัน
    แต่ความจริงนั้นมันใช่ไม่ต่างเลย

ไม่กล้าเอ่ยคำอำลาว่าต้องจาก
    ใจลำบากหากห่างเหินเกินจะเอ่ย
    สุดอาลัยทำใจยากมากจริงเอย
    ที่จะเอ่ยว่าห่างไปไกลเส้นทาง

ขอขอบคุณทุกกำลังใจที่มอบให้
    ขอขอบใจเพื่อนช่วยคิดมิตรรอบข้าง
    ขอขอบคุณทุกทุกคนที่นำทาง
    ขออย่าห่างร้างลาไกลไปจากใจ

ขอปิดตำนานสาวโรงงานบ้านมหาฯ
    เหตุเพราะว่ามีเวลากำหนดไว้
    ด้วยภาระงานการบานตะไท
    ต้องจากไปด้วยใจแสนอาวรณ์

ก่อนจากลาขอบอกว่ารักและคิดถึง
    ยังติดตรึงคำซึ้งซึ้งประหนึ่งคำสอน
    กลอนทุกบทขอจดจำทุกคำกลอน
    ทุกบทตอนคืออุทาหรณ์ไว้สอนใจ

ขอทุกคนจงโชคดีพร้อมมีความสุข
    จงสนุกกับชีวิตจิตสดใส
    คนมีรักขอให้รักกันยาวไกล
    คนไข้ใจขอให้หายได้บรรเทา

ถ้าหากว่าเรื่องการงานผ่านพ้นไป
    ก้อคงได้กลับมาเยื่อนเพื่อนเหมือนเก่า
    แต่วันนี้ตอนนี้ขอบอกเล่า
    คงไม่เข้าบ้านมหาฯไปอีกนาน..

http://www.baanmaha.com/community/thread27048.html

"รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

Re: ขอลาพักร้อนครึ่งปีนะค่ะ

สิลาเป็นครึ่งปีเลยติครับ บ่อเป็นหยังดอกถ้าอดได้ .. แต่ว่าผมนี่3มื่อกะบ่อได้ครับ..5555 ว่างๆกะแว๊บเข้ามาเด้อครับ..

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

เว้าเป็นตาคึดฮอดแท๊ค่ะสาวโรงงาน บอร์ดไดอารี่กะเหงาตั่วค่ะ

ต่างคนต่างมีภาระกิจเนาะค่ะ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand

ขอให้ทำ Thesis ผ่านเร็วๆ น๊า เป็นกำลังใจให้จ้า

แต่ว่าวันไหนที่เหนื่อย ที่เหงา อย่าลืมบ้านมหานะจ๊ะ ...
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เหนื่อยนักก็พักเสียบ้างครับ ผมยังรอคอยสาวโรงงานกลับมา

แม้ว่าเวลาแห่งการรอคอย มันจะทรมานแค่ไหนก็ตาม

ขอให้ช่วงพักร้อนของเธอ จงนำผลแห่งความสำเร็จมาสู่ชีวิตครับ

หากชีวิตพร้อม ร่างกาย จิตใจพร้อม และพร้อมจะเข้ามาในบ้านมหา

ยินดีต้อนรับการกลับมาครับผม โชคดีครับ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง

ได้เห็นคำกล่าวมาเพื่อลาจาก
    เจนต้องพรากจากเราไปไกลลับหนา
    ด้วยเหตุผลการงานจึงต้องลา
    รอโอกาสหน้างานซาค่อยมาเจอ

หน้าที่การงานสำคัญกว่า ว่างเมื่อไหร่ก็แวะมาทักทายพวกเราด้วยนะ ยังระลึกถึงน้อง กวีสาวสวย ผู้น่ารักคนนี้เสมอนะจ๊ะ Re: ขอลาพักร้อนครึ่งปีนะค่ะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ปีใหม่

รอบยิ้มพิมใจ Re: ขอลาพักร้อนครึ่งปีนะค่ะ

พี่สาวจะคอยเป็นกำลังใจให้น้องสาวประสบความสำเร็จในสิ่งที่น้องตั้งใจทำนะทั้งเรื่องเรียน การงาน

ถ้าวันไหนน้องเหนื่อย เหงา ว่างๆๆ ก้อเข้ามาหาเพี่อน พี่ น้องๆๆในบ้านมหานะจ๊ะ

จะคอยน้องอยู่ที่แห่งนี้นะ :) :)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองคาย

ไทบ้านมหาสิบ่ใจขาดซะบ่น้อ ไปโดนปานนั้นแหม๊ะ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17

ขอลาพักร้อนครึ่งปีนะค่ะขอลาพักร้อนครึ่งปีนะค่ะ มื้อนี้กะสิเป็นมื้อสุดท้ายแล้วสิเข้ามา
    ....:):) แต่กะสิอดได้จักมื้อดอก..แต่กะสิพยายามเฮ็ดทุกอย่างให้ดีที่สุด
    ......ขอบคุณจ้า..อ้ายๆๆ เอื่อยๆๆที่แวะมาให้กำลังใจเด้อจ้า
    ........ก็หวังเป็นอย่างยิ่ง..ว่าตะของสิจบในเวลาที่กำนหนดไว้
    .........และก็คงสิได้กลับมา...แล่นเล่นในบ้านมหาฯอีก
    ..........ถ้าเว็บมาสเตอร์..เพิ่นยังบ่ตัดสิทธิการเป็นสมาชิก
    .........ขอบคุณอ้ายพล พยาแล..เด้อจ้าที่แก้ไขคำผิดให้
    ..........ขอบคุณทุกๆๆๆกำลังใจที่มอบให้ค่ะ

.............บ๊ายๆๆๆๆๆพี่น้องทุกคนจ้า....
    ...........แล้วสิกลับมาใหม่เด้อจ้า......ขอลาพักร้อนครึ่งปีนะค่ะขอลาพักร้อนครึ่งปีนะค่ะขอลาพักร้อนครึ่งปีนะค่ะ

"รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

ข้อความนี้ถึงเจนเพื่อนรักของเรา
    ก่อนอื่นเราต้องขอบอกเพื่อนไว้ก่อนเนาะครับว่า
    ถึงแม้นว่าเราจะต่างเพศต่างภาคกัน แต่ว่าการที่เราได้มารู้จักและคบกันเป็นเพื่อนนี้
    เราดีใจมากๆเลยครับ และเคยพบกันที่ขอนแก่น นานแล้วนะที่เราบ่ได้พบกัน
    ทุกวันนี้เรายังรอเพื่อนรักมาเยี่ยมยามอยู่เด้อครับ
    ขอนแก่น ดินแดนแห่งเสียงแคน ดอกคูณสวยๆยังรอเพื่อนรักกลับมา
    รักเพื่อนนะ ดูแลตัวเองดีๆ วันรับปริญญาเพื่อนรัก เราจะไปนะ
    ขอให้เพื่อนรัก จงประสบความสำเร็จสมดั่งตั้งใจเด้อ

รักเพื่อนเจน
    เต็มใจให้เธอ