หัวข้อ: ประสบการณ์บริจาคเลือดครั้งแรกที่อเมริกา

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

ประสบการณ์บริจาคเลือดครั้งแรกที่อเมริกา

กรี๊ดดดดดดดดด มาขออนุญาตผู้ดูแลบอร์ดระบายหม่องไดอารี่แน๊เด้อค๊า
    วันที่ 16 เมษายน เป็นวันครบรอบที่ปุ้ยเฮ็ดงานบริษัท glidewell dental
    2 ปีเต็ม ก็ดีใจหลายที่เพิ่นบ่ไล่ออกจากงานคาแต่ลี่เล่นเนท ช่วงนี่ก็ปรับปรุง
    ตัวเองดีขึ้นค๊า 5555+

ในเมื่อเฮามาอยู่แผ่นดินเพิ่น มาอาศัย ทำงาน หาเงิน มีอยู่มีกินได้ก็เพราะ
    แผ่นดินเพิ่น ก็ไม่รู้จะตอบแทนแผ่นดินเพิ่นได้อย่างไร นอกจากเสียภาษีให้
    กับรัฐบาลทุกๆเดือน ก็เลยบริจาคเลือดเพื่อช่วยเหลือเพื่อนร่วมฝาหรั่งน่ะ
    ที่ทำงานจะมีรถมาทุกๆ 3 เดือน เหมือนรถกาชาดบ้านเราน่ะค่ะ ปุ้ยก็ยืดอก
    บอกหัวหน้างาน "หัวหน้าค่ะปุ้ยจะไปบริจาคเลือดค่ะ" หัวหน้ามองหน้าแบบ
    ไม่เชื่อสายตา Are you sure? วาซ่าน "ชัวร์อีหลีค่ะ เพิ่นกะเลยไปซ่ะซั่น

ยางไปโต๊ะลงทะเบียนเห็นจนท.บุคคลฝาหรั่งน่ารัก กำลังติดลูกโป่งเพื่อความ
    สวยงามตามโต๊ะ หง่ะ พิมพ์ไทยเด้อค่ะ คือว่าจะมาลงทะเบียนบริจาคเลือดค่ะ
    ครั้งแรกบ่ค่ะ "ค่ะ" เพิ่นให้อ่านกฎ 1 เล่ม แต่บ่ได้อ่านดอกหนาโพด แล่วก็เข้้าไป
    นั่งให้พยาบาลสัมภาษณ์ถามประวัติส่วนตัว เรียบร้อยเพิ่นก็ยกโน๊ทบุ๊คมาตั้งต่อหน้า
    อ่านคำถามน่ะค่ะแล่วก็คลิกไปเรื่อยๆจนครบ 40 ข้อ ง๊ากกกกก แล่วเพิ่นก็หาย
    ไปเลยจั๊กหายไปไส เรียบร้อยปุ้ยก็ไปเอิ้นพยาบาลอีกคนมาตรวจสอบความถูกต้อง
    "เรียบร้อยแล้วค่ะ เอาเอกสารนี้ไปแล้วก็ขึ้นไปชั้น 3 น่ะค่ะ"

ขึ้นไปชั้น 3 ใจก็เต้นตุ้ม ๆ แหงะหน้าเบิ่งรอบ ๆ ง๊ากกก มีแต่ฝาหรั่งนอนเอดเล้ด
    บริจาคเลือดอยู่ อ้อ มีหนุ่มเกาหลี 1 คนม๊าง สักพักได้ยินเสียง "เฮ้ปุ้ย มาพี่
    เข้ามาบ่ต้องย่าน เสียงคุ้นๆ อ้อ คุณแคทที่ ผู้จัดการจัดซื้อ/ดูแลต้นทุน ซี้กัน อิ อิ
    แคทที่เพิ่งบริจาค นั่งดื่มน้ำ กินคุ๊กกี้ ทดแทนเลือดที่หายไป

ถึงคิวปุ้ยนอนเิทิงเตียง พยาบาลจัดการเสียบเข็มอะไรอีกมะรู้บ่กล้าเพิ่ง ประมาณ
    20 นาทีเป็นที่เรียบร้อยค๊า เพิ่นก็แจกเสื้อและสติ๊กเกอร์ติดหน้าอกเพื่อเพิ่มความ
    ภาคภูมิใจ ภาคภูมิใจอีหล่ะค่ะ ยางไปทางใดมีแต่คนทัก "ขอบคุณมากที่บริจาค
    เลือดกับประเทศเค๊า" หญิงปุ้ยเดินยืดเบิดมื่อค่ะ ประสบการณ์บริจาคเลือดครั้งแรกที่อเมริกาประสบการณ์บริจาคเลือดครั้งแรกที่อเมริกา

เสื้อเพิ่นแจกค่ะ
    ประสบการณ์บริจาคเลือดครั้งแรกที่อเมริกา

ประสบการณ์บริจาคเลือดครั้งแรกที่อเมริกาประสบการณ์บริจาคเลือดครั้งแรกที่อเมริกาประสบการณ์บริจาคเลือดครั้งแรกที่อเมริกา

บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย

Re: ประสบการณ์บริจาคเลือดครั้งแรกที่อเมริกา

ซวดๆๆๆ เก่งอีหลีค๊า...ลูกหิน ยัง บ่ เคยบริจาคเลยจ้า
    อิอิอิ ย้านว่า เจาะไปคุณหมอเพิ่นสิว่า... ปริมาณเม็ดเลือดคือมีน้อยแท้
    คือมี ปริมาณเวปบ้านมหา..จากไสหลายแท้ เอิ๊กส์

อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

Re: ประสบการณ์บริจาคเลือดครั้งแรกที่อเมริกา

อนุโมทนาบุญนำเอื้อยปุ้ยเด้อจ๊ะ น้องเขมบริจาคมา 3 เทื่อแล้วค่ะ แต่ละเทื่อกะสวอย นอนดมยาดนเติบค่ะ กะยังอยากบริจาคนำเพิ่นทุกเทื่อค่ะ ได้บุญหลายเด๊ค่ะ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

เพิ่นว่าได้บุญหลายตั๊วครับเอื้อย ผมยัง บ่ เคยบริจาคเลยครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

อยากเหมือนกันค่ะ แต่น้ำหนักไม่ถึง เขาไม่รับ แต่เคยบริจาคที่เมืองไทยโกหกเขาว่าน้ำหนักตัว 45 ด้วย

ได้ทำบุญ ขอให้บุญกุศลคุ้มครอง ตลอดไปค่ะ

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย

พบปะพูดคุย Re: ประสบการณ์บริจาคเลือดครั้งแรกที่อเมริกา

:g:g:g ปรบมือให้คนเก่ง น้องหน่อยอยู่ไทย กะเคยเทือเด๋ยวจ้า

แต่ พ.ศ.2535 แล้วจ้า นานมากๆๆๆ แต่ตอนนี้ ยังไม่พร้อม สงสัย ไม่มีเลือด มีแต่ เหล้าอยู่ในสายเลือดแทน อิอิ
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

กรี๊ดดดด เทิงงาม เทิงใจดีน้อ หญิงปุ้ย กรี๊ดดดดดด

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ...

เลือดเด็กน้อยไม่ดีค่ะ มีเชื้อป่วงหลายโพดเพิ่นบ่รับบริจาคเจ้าค่ะ อิอิอิ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน

พี่ปุ้ยคือเก่งแท้ทางนี่บ่อกล้าเด้อครับย้านเข็มกะตรวจสุขภาพประจำปีคะเจ่าเอาเข็ดแทงตรวจเลืดกะย้านพอแฮงแล้วครับอิอิดีบ่อเป็นลม

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

ถือว่าช่วยเหลือชีวิตคนอีกหลายคนให้รอดพ้น ก็มีคุณค่ามากๆ แล้วค่ะ

ขอเป็นกำลังใจนะคะ สำหรับการทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ในชีวิตค่ะ

ขอบคุณแทนน้ำใจที่งดงามในการเสียลละเลือดของท่านครั้งนี้ด้วยนะคะ

อิสระ เสรี เสมอภาค