หัวข้อ: ..ความสำเร็จที่คุณมีอยู่แล้ว..

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ญา ทิวาราช
    บล็อก
    17

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ ..ความสำเร็จที่คุณมีอยู่แล้ว..

ชีวิต คุณที่เดินออกไปไหนต่อไหนทุกวัน
    ชีวิต คุณที่พยายามจะพบเจอสิ่งใหม่ๆทุกวัน
    ชีวิต คุณที่ค้นหาความสำเร็จมากมาย

.....เคยลอง หยุด ชีวิตตัวเองมั้ย ?
    อยู่นิ่งๆ เพื่อพบความหมายของการใช้ชีวิต
    ถ้าใครมาบอกว่าชีวิตต้องพากเพียรทำงานเพื่อความสำเร็จ

...ชีวิตต้องขยันหมั่นเพียรอ่านหนังสือเพื่อความสำเร็จ
    แล้วไหนละ คือ ความสำเร็จ ?

.......หยุดเถอะ !
    แล้วดื่มด่ำ กับความสำเร็จที่คุณมีอยู่แล้วบ้าง
    คุณเคยหยุดชีวิต เพื่อพอใจกับความสำเร็จใดบ้าง?

สมัยที่คุณเป็นนักเรียน...สอบได้ที่ 1
    คุณเคยหยุด เพื่อที่จะดื่มด่ำกับความสำเร็จที่ได้ที่ 1 มั้ย?
    หรือคุณต้องรีบกลับไปเคร่งเครียดอ่านหนังสือใหม่เพื่อ
    สอบครั้งหน้าจะได้ที่ 1 อีก
    สมัยที่คุณเป็นนักศึกษา...เฟรชชี่ปี 1
    คุณยังจำได้มั้ย? กับความสุขในความสำเร็จที่เอ็นทรานซ์เข้ามาได้

....แล้วขณะที่คุณทำงาน...
    คุณเคยหยุดมองย้อนไปภาคภูมิกับความสำเร็จที่ได้มามั้ย?
    ผมไม่ได้จะมาบอกว่า ชีวิตเราไม่ต้องก้าวไปข้างหน้า
    เพราะทุกวันนี้ผมก็ยังต้องการค้นหาสิ่งที่ดีที่สุดให้กับชีวิต
    อยู่แต่ผมอยากจะมาบอกว่า กำลัง ที่จะก้าวไปถึงความ
    สำเร็จทั้งหลายนั้นไม่ต้องสรรหามาจากไหนหรอก

ผมเชื่อว่า ถ้าคุณลอง หยุด ชีวิตของคุณ
    แล้วชื่นชมกับความสำเร็จที่ผ่านมาทั้งหมดของตัวเอง
    เมื่อวันใดที่อ่อนล้า คุณจะสามารถลุกขึ้นยืนด้วยตัวเองได้
    นั้นแหละ คือ กำลัง ชั้นดีที่จะทำให้คุณก้าวต่อไปได้อย่างมั่นคง
    เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่พร้อมให้กำลังใจตนเองนะคับ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

Re: ..ความสำเร็จที่คุณมีอยู่แล้ว..

ขอบคุณนะคะ สำหรับแง่คิดดีๆ แล้ว

บางทีอาจต้องหยุด เพื่อเริ่มใหม่

และเสพสุขกับความสำเร็จด้วยสมองและสองมือ เสียที

ขอบคุณมากจริงๆ สำหรับแง่คิดนี้ค่ะ

อิสระ เสรี เสมอภาค