หัวข้อ: ดีเจเด็กน้อย...ลาป่วย จ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอให้หายเร็ว ๆ นะครับ ขอเป็นกำลังใจให้เสมอ ทีหน้าทีหลัง ถ้าไม่ฟิตมาก่อน

อย่ารีบขึ้นเวทีไปชกกับใครนะครับ เพราะเจ็บนี้อีกนานครับ เมื่อโดนอะไรก็จะเจ็บขึ้นมาอีก

ขอให้หายวันหายคืน และกลับมาดีเหมือนเดิมครับผม

มื้อนี้คือเจ็บมือจัง ยาหมอสิบ่ดีฮึ ฮือ ๆๆๆๆๆ

รายข่าวจ้า...

13 พ.ค. 52 มือบ่หายเจ็บ ได้เลวาไปเอ็กซเรย์
    14 พ.ค. 52 พบหมออ่านผลเอ็กซเรย์ หมอบอกไม่เป็นไรแค่ กระดูกหัก เท่านั้นเอง รีบไป รพ.เลยนt
    15 พ.ค. 52 ไป รพ. หมอตรวจแล้วเข้าเฝือก นัดตรวจอีกครั้ง 29 พ.ค. 52 จ้า

จบรายงานข่าว

นินทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นตามสนอง"..

29 พ.ค.52 พบหมอตามนัด (หมอหล่อ ๆๆ ...อิอิอิ) ผลการตรวจจาเอ็กเรย์วันนี้ กระดูกยังบ่เชื่อมเลยเปลี่ยนจากการด้ามมาป็นเข้าเฝือกสีเขียวสวยงาม หมอบอกว่าอีก 6 สัปดาห์นะครับ...ฮือ ๆๆๆ
    12 มิ.ย. 52 หมอนัดครั้งหน้าจ้า ...ดีใจจะได้พบเพราะ หล่อจัง ....อิอิอิ

จบรายงานจ้า...

รูปก่อนไป รพ. ในใจหวังว่าต้องได้ถอดเฝือกแน่

หลังพบหมอ...ยิ้มบ่ออก...ได้เฝือกใหม่มา...ฮือ ๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 29-05-2009 at 13:06. เหตุผล: เพิ่มรูปจ้า

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ขอให้หายไวๆ เด้อครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เสียใจมาก ๆ นะ ที่เด็กน้อยเจ็บ เพราะว่า อ่า ๆ ๆ ต้องทำงานบ้านหนักขึ้นกว่าเดิมอ่ะ หุ หุ

เหรอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิอิ

25 มิถุนายน 2552

มื้อนี้หยุดงานไปหาหมอที่ รพ. ในใจกะว่า สิได้ถอดเฝือกบ่น้อ พอหมอตรวจแล้วกะถามใส่เฝือกนานหรือยัง ก็บอกว่าว่า ตั้งแต่ 15 พ.ค. 52 หมอบอกว่า ยังไม่ครบ 6 สัปดาห์น้อ พึ่ง 4 เองต้องใส่ไปอีก 2 สัปดาห์เท่านั้นล่ะ ใจสลายเลย กะเลยพูดเสียงเบาและเศร้าว่า ใช่เหรอหมอว่าไม่ถึง 6 สัปดาห์ หมออีกท่านก็บอกว่า ถึงแล้วนะ พรุ่งนี้ ก็ครบ 6 สัปดาห์ เด็กน้อยกะเลยว่า งั้นถอดเลยนะหมอนะ หมอก็เลยให้ตัดเฝือกได้

ตอนตัดเฝือกต้องใช้เลื่อยไฟฟ้ากลมตัด เด็กน้อยหวาดเสี่ยวจะโดนเนื้อเด็กน้อยจังเลยจ้า พอตัดเสร็จกะเลยถามพี่ที่ตัดว่า เคยพลาดไหม พี่เขาก็ได้แต่ยิ้ม ๆๆ อิอิอิ พอถอดเฝือกออกมือรู้สึกเล็กถนัดตาเลยจ้า แล้วหมอก็ดูมืออีกครั้งหลังจากถอดเฝือก แล้วก็บีบถามว่าเจ็บไหม ตอนนั้นไม่เจ็บนะ อิอิอิ แต่พอเดินมาขึ้นรถเมล์ทำไมเจ็บนะ และตอนนี้พิมพ์งานได้แต่ก็เจ็บนิด ๆ จ้า

ขอบคุณทุกกำลังใจจากพี่น้องจ้า และต้องขอบคุณอ้ายพลจ้า ที่เป็นธุระเรื่องแนวอยู่แนวกินจ้า ขอบคุณที่ดูแลกันเมื่อยามเจ็บ อยากบอกว่ารักอ้ายจังเลยและขออโหสิกรรมทุกอย่างที่เฮ็ดกับอ้ายพลทั้งกาย วาจา และใจ เด้อจ้า สาธุ

ข้อมือเจ็บ 28 เม.ย. 52 ใส่เฝือก 15 พ.ค. - 25 มิ.ย. 2552 รวมเวลา 1 เดือน 27 วัน หมอนัดอีกครั้ง 29 ก.ค. 2552

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    พี่เด็กน้อยจ้า หายไว ไว เด้อจ้า
    ฮู้บ่...ว่าเป็นห่วงขนาดจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ปีใหม่
    ดีใจจังเลยมื้อพี่เด็กน้อยหายเป็นปกติแล้ว ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะค่ะ

ปอลอ.อย่าเพิ่งทำงานบ้านเลยจ้าเอื้อย ให้อ้ายพลทำต่อไปเนาะ อิอิ

Tags for this Thread