หัวข้อ: สาวน้อยอิ่มอัมพร กับงานถ่ายแบบ ครั้งแรก

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ อิ่มอัมพร

สาวน้อยอิ่มอัมพร กับงานถ่ายแบบ ครั้งแรก

วันพรุ่งนี้ พฤหัสบดี ที่ 30 เมษายน ช่วงบ่าย

อิ่มอัมพร สาวน้อยของเรา ได้รับการติดต่อมา จากนิตยาสาร Mothor& Care

http://www.motherandcare.in.th/index.php

เป็นนิตยาสาร เกี่บว กับ แม่และเด็ก การเลี้ยงลูก นะคะ

ให้ไปถ่ายแบบ ช่วงอายุ 1ขวบ ขึ้น ซึ่งคุณแม่ได้รับโทรศัพท์ก็ตื่นเต้นมากเลยค่ะ

ดีใจลูกสาวจะได้เป็นนางแบบ แต่ความหนักใจก็เข้ามาเยือน เมื่อนึกถึง

สาวน้อยที่ไม่ยอมอยูนิ่งเลย เขาจะนิ่งให้ถ่ายไหมน้อ แล้วจะงอแง ไหม 5555

คิดแล้วคิดอีก ก็ไม่น่าจะยาก เพราะทีมงานเขาคงจะเก่ง พอจะปราบเด็กๆได้

แต่การถ่ายแบบ เนี่ยจะ แบบไหนก็ไม่รู้ (แบบว่าสาวน้อยไม่ยอม รึเปล่า)

งานแรก คงต้องลุ้นกันหน่อย เผื่อ ได้เป็นนางแบบน้อย ขวัญใจมหาชนบ้านมหา ^_^

สาวน้อยอิ่มอัมพร กับงานถ่ายแบบ ครั้งแรก

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...

Re: สาวน้อยอิ่มอัมพร กับงานถ่ายแบบ ครั้งแรก

ดีใจนำเด้อครับ..มีลูกเป็นตาฮักคัก..ต้องเฮ็ดได้อยู่แล้วละครับ...

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

Re: สาวน้อยอิ่มอัมพร กับงานถ่ายแบบ ครั้งแรก

น่าร้ากกก..ตื่นเต้นนำแม๋ะ ฮ่าๆๆ..เด็กน้อยเขามีธรรมชาติมักเล่นของเขาอยู่แล้ว คั่นเฮ็ดให้เขาม่วนไปนำกะน่าสิดีเนาะจ้า..ลุ้นๆๆส่อยจ้า..
    มองต่าง..อย่างปลง

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองคาย

จากประสบการณ์ที่เคยถ่ายมา ถ่ายเด็กนี่ยากสุดๆแล้วครับยิ่งถ้าเป็นเด็กที่เดินได้แล้วด้วย
    บางทีเราก็ถ่ายไปตามอารมณ์ของเขาเด็กมีความน่ารักอยู่ในตัวของเขาอยู่แล้วแต่ถ้ามีอะไรให้เขาเล่นเยอะๆเช่นตุ๊กตา ลูกโป่ง หรืออะไรก็ได้ก็พอช่วยได้บ้าง
    และที่สำคัญอย่าไปฝืนเขาครับเดี๋ยวจะพาลงอแงร้องให้ไม่ยอมถ่าย สู้ๆนะครับอิ่มอัมพรสาวน้อยผู้น่ารัก

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

ว้าว มีลูกเป็นดารา เตรียมโตเด้อ อีกจักหน่อยก่าหัวบันไดบ้านสิบ่แห่งเด้ อิอิ

ว้าวๆๆน้องคือเป็นตาฮักดีแท้จ้า สู้ๆเด้อจ้า

Tags for this Thread