หัวข้อ: กราบนมัสการหลวงพ่อพระไสกับลูกหินเด้อจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย

กราบนมัสการหลวงพ่อพระไสกับลูกหินเด้อจ้า

กราบนมัสการหลวงพ่อพระไสกับลูกหินเด้อจ้า

หลวงพ่อพระใส เป็นพระพุทธรรูปขัดสมาธิราบ ปางมารวิชัยหล่อด้วยทองสีสุก มีพระรูปลักษณะงดงามมาก ประดิษฐานอยู่ที่วัดโพธิ์ชัย ซึ่ง เป็นพระอารามหลวง ตั้งอยู่ที่ถนนโพธิ์ชัย ในเขตเทศบาลเมืองหนองคาย เป็นพระพุทธรูปที่ศักดิ์สิทธิ์คู่บ้านคู่เมือง ชาวเมืองหนองคายรวมทั้งชาวไทยชาวลาว นับถือกันมาก การเดินทางจากตัวเมืองหนองคายใช้เส้นทาง 212 อยู่บริเวณหลักกิโลเมตรที่ 2 จ้า

หลวงพ่อพระไสเป็นหลวงพ่อที่ลูกหิน นับถืออย่างมาก หลายปีที่ผ่านมาต้องหาโอกาสไปกราบนมัสการเป็นประจำทุกครั้งที่มีโอกาส..เดือนเมษายน ที่ผ่านมานี้มีโอกาสไปนมัสการกับผุลังคน ขออนุญาตนำภาพถ่ายฝีมือเพิ่นมาฝากนำเด้อจ้า

แล้วก็.... มาทานอาหาร ริมโขง จ้า

อิอิ ... ชัก จะลุก บ่ ขึ้นแล้วจ้า.... ขอบคุณจ้า

อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ชายหล่ามาดามศรี
    ขอบคุณ ดีเจ สวยนิส 1 นะคราฟ

ที่เอาภาพสวยๆๆ มาฝากวัดโพธิ์ชัยสวยดีคราฟ

ถ้ามีโอกาสอยากไปกราบนมัสการหลวงพ่อพระใสคือกันคราฟ

สิพยายามหาโอกาสไปให้ได้คราฟ หรืออาจะข้ามไปฝั่งซ้าย

ไปตามเส้นทางที่ดีเจ สุดสวยได้พาทัวร์ตอนสงกรานต์

สาวเหล่าเสือโก้ก
    Guest
    ภาพงามเนาะจ้า ถ้ามีโอกาสกะอยากไปไหว้จักเทื่อเนาะคือสิเป็นบุญ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ป๊าดดดดดดดดดดด กินจนซิลุกบ่ขึ้น อุบอิบ
    อยากไปเที่ยวนำจ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ miaw
    ชอบๆๆพี่ลูกหิน ถ่ายรูปน่ารักๆๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    ขอนมัสการหลวงพ่อพระใสนำแน่เด้อครับลูกหินอยากไปนำเด่เนาะอิอิ
    ป้าดออนซอนเด่แนวกิน กินผู้เดี่ยวติครับมาคือกินหลายแท้อิ่มจนลุกบ่อขึ้น55555

คนคอนสาย
    Guest

ขอกราบนมัสการหลวงพ่อพระใสนำจักคนแนะลูกหิน.ผมอยู่อุดรใกล้ๆยังบอได้ไปเลยครับ.กลับไปบ้านคราวนี้จะไปนมัสการครับ.สวยงามอย่างศักดิ์สิทธิ์แท้นะครับ.ลูกหินบุญหลายเนาะ.เห็นอาหารแล้วนำลายไหลครับ.ถ้าเป็นผมก็คงจะลุกไม่ขึ้นเหมือนกันนะน่ากินทั้งนั้น.

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    รู้สึกปีนี้พราหินจะเที่ยวเยอะเป็นพิเศษ อิ อิ ขอบคุณพี่ลูกหินจ้า เอาบุญมาฝากกัน อิ่มท้องไปนำ สวยมากๆเลย
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ แหลวแดง
    สาธุๆๆๆๆขอให้ได้บุญหลายๆอย่าลืมปันให้นำแหน่เด้อคับ กินหลายโพดเห็นบ่หละ ลุกบ่ขึ้นเลย อิอิ