หัวข้อ: เหตุเกิดอยู่เทสโก้แหม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

เสียงอุทาน เหตุเกิดอยู่เทสโก้แหม

สวัสดีสุคนจ้า เมษาบ่เคยเขียนไดอารี่ดอกมื่อนี่เป็นมื่อแรก คือว่ามัน

อึดอัดหลายน่ะค่ะบ่กล้าบอกไผแหมเลยขอมาระบายในเวปหนี่หล่ะเนาะค่ะ

มื่อวานเมษาไปซื่อของกินของไซ่อยู่เทสโก้ค่ะ ปกติเมษาสิไปไสมาไสคนเดียวอยู่แล่ว

ยกเว่นไปไสใกลๆก่าสิมีคนขับรถไห่ค่ะ ซื่อของเสร็จแล่วก่าเลยเข็นรถเข็นออกมาที่

หม่องจอดรถค่ะ พอสิเปิดประตูรถสายตากะเหลือบไปเห็นแผ่นกระดาษแผ่นน่อยแปะอยู่

ข่างประตู ในใจก่านึกสงสัยว่าไผสิขับรถเฉี่ยวรถข่อยแล่วแน่ เพิ่นเลยเขียนข่อมูล

ชื่อ,ที่อยู่,ชื่อบริษัทประกันรถใว่ไห่สั่นเด เพราะเป็นปกติในอังกฤษถ้าขับรถเฉี่ยวรถ

คนอื่นแล่วเจ้าของรถบ่อยู่เพิ่นก่าสิเขียนข่อมูลแปะใว่ไห่เจ้าของรถไปเครมประกันน่ะค่ะ

แต่ว่าเช็คดูรถแล่วก่าบ่มีรอยตำหนิอีหยัง แล่วมันคือกระดาษอีหยังหล่ะแปะเทปอย่างดี

เมษาก่าเลยแกะกระดาษอ่านเบิ่งค่ะ อ่านไปก่ากังวลใจไปนำค่ะพี่น่อง เพิ่น

เขียนว่า "สวัสดีครับ ผมรู้ว่านี่มันเป็นการเสี่ยง,อาจเป็นปัญหาและโง่ที่เขียนมา และ

ผมหวังว่าคุณคงจะไม่แจ้งตำรวจ ผมชื่อมาร์ค และคุณสามารถส่งข้อความถึงผมได้ที่

เบอร์ 077.......หรือคุณจะเอากระดาษแผ่นนี้ทิ้งขยะไปก็ได้ " วาสั่น เมษาอ่านแล่วก่า

หันซ่ายหันขวาค่ะ หาเจ้าของกระดาษแหมว่าหล่อปานได บ่เจอไผค่ะพี่น่อง สงสัยเพิ่น

สิแอบนั่งจอบอยู่ในรถเพิ่นในลานจอดรถนั่นแหล่ะค่ะ ใจหนึ่งก่าแอบยิ้มย่องค่ะ ดีใจว่า

เจ้าของมีคนแอบมักวาสั่น ฮ่า อีกใจก่าย่านค่ะพี่น่อง ย่านเพิ่นสิคิดบ่ดีนำแหม เพราะมี

ข่าวออกมาอยู่เรื่อยๆเรื่องมีคนแอบตามอยู่ตลอดแล้วก่าพาไปฆ่าแหมคิดแล่วย่านแฮง จัก

เพิ่นสิแอบเบิ่งมาแต่เหิง หรือว่าเพิ่นนั่งดักรอเหยื่ออยู่ก่าบ่ฮู้เนาะค่ะ ตามปกติที่ได้เรียน

มา ถ้าเพิ่นเขียนมาในลักษณะนี่ต้องเอากระดาษแผ่นนั่นไปไห่ตำรวจค่ะเพราะถือว่าเฮา

อาจมีคนตามหือว่าบ่ปลอดภัยวาสั่น บ่คือบ้านเฮาเนาะค่ะ แต่เมษาบ่ได้ไห่ตำรวจดอก

ค่ะ แล่วก่าบ่โทร บ่ส่งข้อความไปหาเพิ่นดอก ย่านแหมพี่น่อง บางทีก่าคิดว่าเพิ่นอาจ

สิอยากเป็นหมู่นำอีหลีเพิ่นก่าเลยเสี่ยงเขียนมา จังไดก่าตาม ย่านแฮง เมษายังเก็บ

กระดาษแผ่นนั่นใว้อยู่ กะว่าถ้าไปเทสโก้มื่ออื่นแล่วเจอแบบนี่อีกก่าสิเอาไปไห่ตำรวจแน่ๆ

ค่ะ เป็นตาย่านเนาะถ้าเพิ่นคิดบ่ดีนำอีหลีก่าดาย แต่ถ้าเพิ่นคิดดีนำก่าถือว่าดีไปค่ะ

บ่เคยเจอแบบนี่จักเทือค่ะพี่น่อง

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21

คิดสักนิดก่อนทำ

การตัดสินใจโดยไม่ยับยั้งชั่งใจ ไม่ไตร่ตรองหาเหตุหาผล
    บางครั้งความผิดพลาดที่อาจเกิดขึ้น จะนำความหนักใจหรืออาจ
    นำความสูญเสียอันใหญ่ยิ่งมาให้แก่ผู้ตัดสินใจและผู้เกี่ยวข้อง
    พิจารณาตามรูปการณ์แล้ว มีการเตรียมการมาก่อน แน่นอน
    ในสภาวการณ์เช่นนี้หาผู้หวังดีได้ยากมาก มีแต่ผู้หาผลประโยชน์
    ให้ตัวเอง จุดหมายก็คือให้เหยื่อมาติดกับดัก และจะมีการสานต่อ
    เป็นขั้นเป็นตอน (คนทั่วไปจะหากระดาษ หาเทปกาวอย่างดีได้ง่ายหรือ)
    ขอแสดงความคิดเห็นในแง่เดียวครับวันนี้ อื่นๆมีมากมายครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    บ่อเป็นตาไว่ใจสำได๋ดอกจ้า มาแนวนิ จั่งได่กะคึดว่า ..บ่ปกติทั่วไปไว่โลดจ้า.. เฮาเป็นผุ ญ นำ ป้องกันโตไว่หลายๆกะดีจ้า..ขอบคุณที่เอามาเล่าเป็นวิทยาทานค่ะ ..แต่กิกลับบ้านกะไปช้อปดู๋ยุ พวกห้างจั่งสิ จัสโก้ โลตัส เดี๋ยวนิบ่ไปจักเทือ เสียดุลย์ ปท.ให้เขา พาอิแม่ถ่าไปซื้อของยุตลาดนัดใกล้บ้านเอาจ้า อิอิอิ..
    มองต่าง..อย่างปลง

คนคอนสาย
    Guest

เหตุเกิดอยู่เทสโก้แหม

ผู้หญิงโดยเฉพาะหญิงสาวไปไหนมาไหนคนเดียวอันตรายยิ่งเวลากลางคืนยิ่งต้องเพิ่มความระมัดระวังเป็นพิเศษ.น้องควรจะหาที่จอดรถใกล้ๆยามรักษาความปลอดภัยหรือที่ที่มีคนผ่านตลอดเวลาอาจจะใกล้ลิฟท์หรือทางเข้าออก.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    พี่เมษาบ่อแม่นมีหนุ่มแอบมักบ่อครับอิอิ แบบว่าหนุ่มขี้อายบ่อกล้าพบเจอใด่แค่แอบมองครับอิอิ
    อั้นนี้คิดในแง่ดีเนาะแต่อีกอย่างหนึ่งกะระมัดระวังตัวเองเนาะครับบ่อรู้เขามีประสงค์ดีหรือร้ายเนาะครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    สงสัยสิมีคนแอบมักแน่ๆเลยหนุ่มเหงา กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆ อีกสามมื่อถัดมาเมษาไปซื่อของที่เทสโก้อีกก่าบ่มีหยังเด้หล่ะปกติแหม แต่ก่าสิระวังโตขึ่นอยู่ดอกบัดหนี่ ย่านคัก ขอบคุณทุกคนค่ะที่ช่วยตักเตือน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนไกลบ้าน2009
    เป็นผมถ้ามักกะสิเข้าไปขอเบอร์โลดเด้อ (ด้านได้อายอดตั๋วสุภาษิตผม)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เฉย ๆ เป็นดีที่สุดครับ ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ รอดูท่าทีว่าจะมีครั้งที่ 2 หรือไม่

ถ้าไม่มี ก็ไม่ควรประมาทครับ ให้ระมัดระวังตัวไว้ครับ

ด้วยความห่วงใยครับผม ขอให้คุณพระคุ้มครองครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเคน
    อุบลฯ เมืองดอกบัวงาม

เหตุเกิดอยู่โลตัส

คือว่าจั่งซี่พีน้อง บ่าวเคนคึดอยากได่หม้อหุงข้าวไฟฟ้า แบบว่ายุห้องเพิ่นบ่ให้ใช้เตาแก๊ส นั่นนา แต่บ่าวเคนอยากได่หม้อที่หุงข้าวเหนียวได่นำ เฮ็ดข้าวต้มนำ
    กะเลยหย่างไปโลตัส

บ่าวเคน ; น้องครับ (เว้าไทยพร้อม)
    พนักงานขายสาวสวย ; พี่สนใจหม้อรุ่นไหนคะ
    พนักงานขายสาวสวย ; รุ่นนี้ก็ดีนะคะ กำลังขายดี อยู่ในช่วงโปรโมชั่นพอดี
    บ่าวเคน ; รุ่นนี้น่าสนใจนะ แต่เล็กไปหน่อย เผื่อมีแขกมาหา
    พนักงานขายสาวสวย ; ยี่ห้อนี้ก็ดีนะคะพี่ น่าจะเหมาะกับพี่
    บ่าวเคน ; แบบนี้ทำข้าวต้ม หุงข้าวสวย หุงข้าวเหนียวได้ใช่มั้ย
    พนักงานขายสาวสวย ; ค่ะ ได้ทุกอย่างแหละค่ะ แต่ทำไมพี่เน้นข้าวเหนียวเหรอคะ
    บ่าวเคน ;ใช่ เน้นมากๆ ถ้าพี่หุงข้าวเหนียวพี่ต้อง หม่า ไหมเนี่ย
    พนักงานขายสาวสวย ; ( กลั้นหัวเราะ ยิ้มๆ ) พี่ไม่ต้อง แช่น้ำ หรอกค่ะ
    บ่าวเคน ; เพล้ง ( เสียงหน้าแตก) คึดในใจ เออแช่น้ำ กะคือหม่า นั้นนอ
    หน้าแตกเบิ่ดพีน้องอุตส่าห์เว้าไทย ใส่เพิ่น บัดจะของแคดแลดลาวเฉยเลย อายจนหว่า