หัวข้อ: นกหาฟ้า...

ความเยือกเย็น นกหาฟ้า...

:heart: นกหาฟ้า - บ่าววี :heart:

เปรียบฉันเป็นนกเปรียบเธอเป็นฟ้า
    ฉันบินเท่าไหร่แตะเธอไม่ถึงสักที
    เหนื่อยล้าออ่อนแรงหมดแล้ววันนี้
    สิ่งที่คูควรเกาะแค่กิ่งไม้

ที่ใครว่านกบินอยู่บนฟ้า
    แต่มันหาฟ้าไม่เจอสักที
    ที่มองเห็นเธอว่าอยู่แค่นี้
    แต่ไกลเหลือดีฉันเอื้อมไม่ถึง

เมื่อเธอเป็นเธอที่สูงอย่างนั้น
    ถึงเธอรักฉันก็ถูกขีดกันอยู่ดี
    ไขว่ขว้าเท่าไรไม่ถึงสักที
    สิ่งที่คู่ควรก็คือปวดใจ

มื้อแปลกจังเป็นอีหยังน้อถึงนอนบ่หลับ ต้องเข้าไปจ่มในห้อง ChatBox แวะไปส่องเบิ่งห้องกล่องขอเพลงกะบ่ได้แวะไปทักทาย ...อาการแบบนี้มาเยือนเด็กน้อยอีกแล้ว..อยากนอนแต่นอนบ่หลับ กะเลยเปิดเพลง นกหาฟ้า ฟังแฮงเศร้าตืมไปอีกจ้า แล้วเด็กน้อยสิผ่านคืนนี้ไปได้แบบใด๋น้อ...ร้องเพลงดีกว่า

ถึงไม่อยากนอนกะต้องเข้านอนจ้า เพราะมื้ออื่นสิไปไสดีน้อ สิไปหาหมอ หรือว่าไปเฮ็ดงานดีน้อ ตัดสินใจยังบ่ได้เลยจ้า บ่อยากไปหาหมอ คร้านแต่มือมันคือเจ็บแท้น้อจ้า นกหาฟ้า...

มื้ออื่นจังว่ากันใหม่ละกันมื้อนี้ต้องไปข่มตาให้หลับก่อนจ้า พักสายตา พักมือ พักใจดีกว่าน้อจ้า ไปล่ะ

ฝันดีจ้า บาย ๆๆ จุ๊บ ๆๆๆ

คิดฮอดจังเลยจ้า

เด็กน้อยน่ารัก

ตื่นเช้ามาวันนี้มองหาคนดีบ่พ้อเลย
    ความคิดถึงของฉันมันเริ่มเศร้าแล้วจ้า
    ความคิดถึงของฉันมันเริ่มอ่อนแรง
    ความคิดถึงของฉันมันเริ่มมีน้ำใสไหลออกมา
    คงเป็นความคิดถึงน้อยใจ...เลยทำให้ใจร้องไห้
    คิดฮอดจังเลยจ้า...ฮือ ๆๆๆๆ

ยิ่งคิดฮอดยิ่งเจ็บ...ยิ่งคิดฮอดยิ่งปวด
    ยิ่งคิดฮอดยิ่งเศร้า...ยิ่งคิดฮอดยิ่งทุกข์
    แล้วแบบนี้เด็กน้อยยังสิคิดฮอดอีกเหรอ

Tags for this Thread