หัวข้อ: ล็อค Control Panel ไม่ให้ใครเข้าไปใช้ได้

juggree
    Guest

ล็อค Control Panel ไม่ให้ใครเข้าไปใช้ได้

ล็อค Control Panel ไม่ให้ใครเข้าไปใช้ได้
    ทราบกันดีแล้วว่า Control Panel เป็นที่รวบรวมเครื่องมือที่ใช้ในการปรับเปลี่ยนค่าต่าง ๆ ของระบบคอมพิวเตอร์ ดังนั้นจึงมีความสำคัญเป็นอย่างมาก หากมีใครเข้าไปใช้เครื่องมือที่ไม่มีความชำนาญพอก็อาจก่อให้เกิดผลเสียต่อการใช้งานเครื่องคอมพิวเตอร์ได้ คุณสามารถตั้งล็อคป้องกันไม่ให้ใครเข้าไปใน Control Panel ได้โดยมีวิธีดังต่อไป

1. คลิก Strat > Run
    2. พิมพ์คำสั่ง gpedit.msc
    3. คลิกปุ่ม OK จากนั้นจะปรากฎหน้าต่าง Group Polcy ขึ้นมา
    4. เข้าไปที่ Administrative Templates
    5. คลิกลงบนโฟลเดอร์ Control Panel
    6. ดับเบิ้ลคลิกที่ Prohibit access to the Control Panel
    7. จะปรากฎหน้าต่าง Prohibit access to the Control Panel Properties จากนั้นคลิกที่ปุ่ม Option หน้ารายการ Enabled
    8.คลิกปุ่ม Apply แล้วคลิกปุ่ม OK เพื่อยืนยันคำสั่ง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

Re: รวมทิปการปรับแต่งเครื่องครับ

ขอบคุณ ครับ เอาไป 1 คะแนน 8) 8) 8)
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

บ่าวเต็งคนโก้
    Guest

Re: รวมทิปการปรับแต่งเครื่องครับ

Re: รวมทิปการปรับแต่งเครื่องครับ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวเซียงน้อย
    ขอบคุณ ครับ เอาไป 1 คะแนน 8) 8) 8)
    อ่วย แหม่นเฮ้ดไป่ล่ะป๋า คือขอบคุณไวแท่ พะนะ พะนะ อิอิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

Re: ล็อค Control Panel ไม่ให้ใครเข้าไปใช้ได้

ให้อีก 2 คะแนนเลยครับ

sasimi
    Guest
    Thanks a lot.

ศึกษาหาความรู้

รอบยิ้มพิมใจ

สุดยอดครับ8)8):g

ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย สัญลักษณ์ของ sert1964
    ขอบคุณครับ สิลองเฮ็ดเบิ่ง (t) 8)

Tags for this Thread