หัวข้อ: มีแบบบ้านงามๆมาฝากค่ะ

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

เรื่องฮิตน่าอ่าน มีแบบบ้านงามๆมาฝากค่ะ

มีเวลาว่างหลายค่ะ ก่าเลยได้ไปนั่นไปนี่อยู่ตลอด ก่าเลยเก็บภาพมาฝากกันเบิ่งค่ะ บางภาพอาจสิบ่ได้ภาพดีท่อไดเพราะคนขับรถขับค่อนข่างเร็วค่ะ บ่ได้ดังใจหลาย ชังเด้ฮึ

ในภาพสิเป็นเมืองน้อยๆชื่อ Shipping Campden (ชิปปิ้งแคมเดน)เป็นสถานที่ท่องเที่ยวที่มีชื่ออีกที่ของอังกฤษค่ะ และจะอยู่ภาคกลางฝั่งตะวันตกของอังกฤษ ห่างจากลอนดอนก่าประมาณ 160 กม. บ้านหรือตึกที่สร้างสิเฮ็ดมาจากหินทั้งหมดเลยค่ะ ไผสิสร้างบ้านใหม่ก่าต้องเป็นหินถ้าบ่เป็นหินเพิ่นบ่อนุญาติไห่สร้างค่ะ เพิ่นเข้มงวดหลาย อีกอย่างเขตนี่หาหินง่ายค่ะ เพิ่นสิขุดลงไปใต้ดินค่ะเพื่อเอาหินขึ่นมาแล่วก่าตัดแต่งทรงของหินตามแบบที่ชอบ จากบ้านเมษามาก่าบ่ไกลดอกค่ะประมาณบ่เกิน 20 กม.ได้ค่ะ

มีแบบบ้านงามๆมาฝากค่ะ

นี่คนญี่ปุ่น เพิ่นมานั่งวาดภาพบ้านค่ะ เห็นประจำถ้าผ่านไปทางนี่หน่ะ

นี่ก่าอีกคนหนึ่งค่ะ สงสัยสิมานำกันแน่ๆเลยเนาะ

ไผมักแบบได ทรงไดก่าเลือกเอาโลดเด้อค่ะ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เมษา; 20-03-2010 at 05:30.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ รินเมืองร้อยเกิน
    เกษตรวิสัย - ร้อยเอ็ด
    มีต่าหลังงามๆเป็นตาอยู่ครับ ยามได๋จั่งสิได้มีบ้านงามๆอยู่คือขาเจ้าน้อ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ MADELA
    งามเนาะบรรยากาศกะคือสิดีคักเป็นตาอยู่ห้ายอยากไปเที่ยวเบิ่งเนาะ
    all the wealth of the world could not buy you a friend nor pay you for the loss of one.
    ทรัพย์สมบัติทั้งหมดบนโลกใบนี้
    ไม่สามารถชื้อเพื่อนได้
    ไม่สามารถแม้แต่จะจ่าย
    เพื่อให้ได้เพื่อนที่สูญเสียไป
    กลับคืนมา

งามดีอยู่จ้า...เห็นแล้วกะอยากไปเที่ยว...แต่เวลาเที่ยวนั่นตี้ปีนี่ย่านบ่ได้พักหลายมื้อหนี่ดอก ทรงเป็นยากๆ...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวทุ่งฝน
    สวยดีจ้า แต่ว่าคงสิบ่เหมาะกับสภาพอากาศทางอุดรปานได้เนาะจ้า อิอิ ฮ่อนๆๆๆๆ