หัวข้อ: ผีเสื้อและดอกไม้

รอบยิ้มพิมใจ ผีเสื้อและดอกไม้

ผีเสื้อและดอกไม้

:em01)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ร้อยหมื่นพันไมล์ไกลบ้าน; 23-05-2009 at 04:04.

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    สวยค่ะพี่หน่อย..เก่งจังเลย
    ....ชอบภาพลองสุดท้าย...

เอ่ๆๆๆๆ นี่กล้อง Compact หรือ D-SLR ครับ

ถ้า compact หมดสิทธิ์ ที่จะได้ฉากหลัง เบลอๆๆ

.
    .
    แต่ถ้าเป็น D-SLR คิดว่า ช่วงความยาวของเลนส์ จะน้อยไปมั้งครับเนี่ย

ต้องยืนห่างๆ ตัวแบบ แล้วดึงตัวแบบเข้ามาใกล้ๆ

จะได้หลังที่เบลอ และถ้า ฉากหลัง มีมุมมองที่มืดๆ หน่อย จะได้ฉากหลังเบลอ ครับผม

ใช่ว่าที่ถ่ายนำมาลงกระทู้จะไม่สวยนะครับ

มุมมอง และองค์ประกอบภาพ สวยดี

ยังไง ก็อย่าลืมยกตัวแบบให้เด่นๆ และ พอมองแล้ว อย่าให้เกิดความรู้สึกว่า "อึดอัด"

ปล. ไม่ได้ต่อว่า ตากล้องท่านใด เพียงแต่ เป็นเพียงหนึ่งความคิด

อ่อ ช่วงความยาวเลนส์ มีเท่าไหร่ ซัดให้เต็มที่นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวกันต์; 19-05-2009 at 13:37.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มคำก้าว
    งามหลายเด้

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    โอ้โฮ มีแต่ภาพงามหลาย ฝีมือมุมกล้องมีแต่ระดับปรมาจารย์เลยค่ะ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สาวโรงงาน
    [CENTER]สวยค่ะพี่หน่อย..เก่งจังเลย
    ....ชอบภาพลองสุดท้าย...

น้องเจนก็ถ่ายสวย ไม่เห็นเอารูปมาลงให้ดูเลยค่ะ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวกันต์
    เอ่ๆๆๆๆ นี่กล้อง Compact หรือ D-SLR ครับ

ถ้า compact หมดสิทธิ์ ที่จะได้ฉากหลัง เบลอๆๆ

.
    .
    แต่ถ้าเป็น D-SLR คิดว่า ช่วงความยาวของเลนส์ จะน้อยไปมั้งครับเนี่ย

ต้องยืนห่างๆ ตัวแบบ แล้วดึงตัวแบบเข้ามาใกล้ๆ

จะได้หลังที่เบลอ และถ้า ฉากหลัง มีมุมมองที่มืดๆ หน่อย จะได้ฉากหลังเบลอ ครับผม

ใช่ว่าที่ถ่ายนำมาลงกระทู้จะไม่สวยนะครับ

มุมมอง และองค์ประกอบภาพ สวยดี

ยังไง ก็อย่าลืมยกตัวแบบให้เด่นๆ และ พอมองแล้ว อย่าให้เกิดความรู้สึกว่า "อึดอัด"

ปล. ไม่ได้ต่อว่า ตากล้องท่านใด เพียงแต่ เป็นเพียงหนึ่งความคิด

อ่อ ช่วงความยาวเลนส์ มีเท่าไหร่ ซัดให้เต็มที่นะครับ

กล้องหนอน (Canon) D-SLR รุ่นเก่าแล้วค่ะ
    ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำค่ะ

ขอบคุณหนุ่มคำก้าว และคนฟังเพลงที่เข้ามาเบิ่งผีเสื้อและดอกไม้ค่ะ

มีแต่ดอกงามๆๆเนาะครับเบิ่งแล้วสบายใจดีครับ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    มีแต่ดอกงามๆๆเนาะครับเบิ่งแล้วสบายใจดีครับ
    ฮ่าๆๆ อ้ายหนุ่มฯ แมนเบิ่งรูปได้บ่

บางทีโหลดรูปไม่ได้เลย บ่ฮู้ว่าเป็นอะไร
    เลยลบบางรูปออกไปบ้างแล้วล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ร้อยหมื่นพันไมล์ไกลบ้าน; 20-05-2009 at 07:45.

Tags for this Thread