หัวข้อ: จิ้น

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองกาญจน์

จิ้น

จิ้น - หมายถึง สั้น ด้วน กุด ส่วนที่เหลือ อย่างเช่น หมาหางจิ้น - หมาหางสั้น เป็นต้น
    หรือ จิ้นยา ก็ บุหรี่ส่วนที่เหลื่อสั้นๆ เป็นต้น

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    อยู่แถวบ้านผมเพิ่นเอิ้นว่า กิ้น ครับเช่น บ่าวจัย ชว่งนี่เลาไกล้สิ้นเดือนบ่อมีเงินซื้อยาสูบ กะเลยได้หากิ้นยาเก่าที่เหน็บไว้ไพหญ้ามาสูบแก้ขัดไปก่อน ฮ่าๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนตระการ...; 31-05-2009 at 20:03.

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    แนวได๋สั้นๆ กะเอิ้นว่ากิ้นได้ทุกอย่างติ๊เนาะ..

ระวังเด้อ เอากิ้นยามาสูบใกล้ไพหญ้า ไฟสิไหม่เถียงเด้อ 55

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    แบบนิใช้ได้กับ มิสซีสเหี่ยน ได้บ่ท่าน ความหมายคือซิบ่ต่างกันปานใดเนาะครับ

นางสาวสั้น หรือ นางสาวเหี่ยน สั้นกุ้ดดุด แถวบ้านผมเอิ้น อิเหี่ยน ฮ่าๆๆๆ

อุ้มลูกตามเมีย
    Guest
    จิ้น ชื่อหลานผมครับ ซั่นกะเอิ้นบักกุด ตั๋วนิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ Lerm ubon
    Chonburi-BASF The Chemical company
    บ้านผมกะเอิ้น...กิ้น...คับมีความหมายว่าสั้น..หรือว่าเหี่ยนกะเเม่น...

อย่างเช่น..เเอร์ไดกิ้น..กะเอิ้น...ไดเหี่ยนเป็นต้น.55

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลูกอิสาน
    อยู่บ้านเอิ้น กิ้น จ้า กิ้นยาสูบ ดินสอกิ้น

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองกาญจน์
    กิ้น กับ จิ้น อาจจะมาจากฐานเดียวกัน อย่างขอนแก่น แถวบ้านผมจะออกสำเนียงว่า ขอนแจ่น หรือ แกว ออกเสียงว่าแจว ครับผม

Tags for this Thread