หัวข้อ: ลบnod32ครับ

kuyi
    Guest

ลบnod32ครับ

ลบจากadd removeแล้วแต่ยังมีการรันตอนเปิดคอมครับ ทำไงดีครับ

ฟ้าสางที่บางกอก
    Guest

Re: ลบnod32ครับ

ต้องทำหลายขั้นตอนหลังจากที่ถอนการติดตั้งจากการใช้ Add or Remove Programs ซึ่งผมเคยเขียนบทความการลบโปรแกรมแบบถอนรากถอนโคน แต่ตอนนี้ผมได้เอาออกเพื่อจะเอาไปลงในเวบผม

แต่ก็บอกได้คร่าว ๆ คือ การเข้าไปลบที่ Startup รวมทั้งการค้นหาโปรแกรมที่ซ่อนอยู่ใน Control Panel และ registry ของมัน โดยใช้โปรแกรม เช่น Wintools.net

Tags for this Thread