หัวข้อ: ดอกอะรูมิไร..

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2

ดอกอะรูมิไร..

ดอกอะไรมิรู้..
    เมื่อวานเพ็นไปเกยตื้นที่ทะเลมาค่ะ..อิอิ..
    ทะเลแถวเขตนิคมเพ็นไม่เคยลงเล่นน้ำหรอกค่ะ..กลัวดำ..55+

เดินทอดอารมณ์คิดถึงคนของอนาคต ที่ยังมาไม่ถึง
    สายตาสั้นๆมองไปเห็นความงามทอดกายไล้ยอดหญ้า..อิอิ
    เจอดอกอะรูมิไร..ดอกอะไรมิรู้ ไม่รู้จักค่ะ
    พอดีพกกล้องป่วยไปด้วยก็เลยเก็บภาพมาให้ดู เห็นดอกสวยดี(คิดว่าสวยน่ะ)
    ขึ้นอยู่ริมหาดรวมๆกับผักบุ้งทะเล..แต่ไม่ใช่

ใครรู้จักช่วยบอกเป็นวิทยาทานด้วยนะค่ะ..มันคือดอกอะไร

Terayut
    Guest
    ถ้าเห็นภาพจะบอกได้ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ อิ่มอัมพร
    ถ้าผักตบชวา เป้นลักษณะนี้ไหมค่ะ ผักตบทะเล แต่คนละแบบกับผักตบแฮะ5555

ชุมนักผักตบซ้อน บอนแซง
    บอนสุพรรณหั่นแกง อร่อยแท้
    บอนบางกอกดอกแสลง เหลือแล่ แม่เอย
    บอนปากยากจแก้ ไม่สริ้นลิ้นบอน
    โคลงนิราศสุพรรณ : สุนทรภู่

ละไมฝน
    Guest
    ละไมฝนไม่ขอออกความเห็น 5555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวต้นฅนมุกดาหาร
    ..."มุกดาหาร"...
    เทพีดอกไม้อยู่กลางน้ำแม่นบ่ครับ เพชรในน้ำว่าสั้น 55555

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA
    ตอบบ่ได้คือกันจ้า ดอกอีหยังน้อบาดนิ จอยบ่เคยเห็นจักเทื่อ อิอิอิ...

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    บ่แม่นผักตบข้ามพันธุ์ไปหากล้วยไม้บ่จ้า พะนะ
    บ่รู้คือกันจ้าบ่เคยเห็นจักเทื่อจ้าดอกไม้แนวนี้

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ดอกอะไรน้า ... นึกไม่ออก แต่สวยดีจ้า

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เรียกว่า ผักบุ้งทะเล ค่ะ มีประโยชน์เอามาตำๆใส่แผลยามถูกแมงกะพรุนกัดนั่นนา
    ปล..อ่ะว่าเฒ่าเด้อ รู้มาก อิอิ