หัวข้อ: โปรแกรมช่วยเล่นกีต้าร์, ฝึกกีต้าร์, สอนเล่นกีต้าร์ กีต้าร์ (Guitar Software)

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

เยี่ยมมาก โปรแกรมช่วยเล่นกีต้าร์, ฝึกกีต้าร์, สอนเล่นกีต้าร์ กีต้าร์ (Guitar Software)

Guitar Pro (กีต้าร์โปร)

โปรแกรมช่วยเล่นกีต้าร์, ฝึกกีต้าร์, สอนเล่นกีต้าร์ กีต้าร์ (Guitar Software)

เป็น ซอฟแวร์เกี่ยวกับกีต้าร์ที่ใช้สำหรับเขียน TAB กีต้าร์ และยังสามารถเล่น MIDI ได้
    สามารถเข้าไปดาวโหลดโปรแกรมมาติดตั้ง จากนั้นค้นหาไฟล์ที่เป็น TAB กีต้าร์เพื่อฟังและ
    แกะ คอร์ดเพลง คอร์ดกีต้าร์ ที่ต้องการได้เลย

Guitar Pro (กีต้าร์โปร)
    Attached Images Attached Images  

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

Vocal Remover - โปรแกรมตัดเสียงร้อง

Vocal Remover

Vocal Remover - โปรแกรมตัดเสียงร้อง
    โปรแกรมนี้ขื่อ Vocal Remover เป็น Plugings ของตัว winamp ครับ
    ก่อน Install เพื่อนๆต้องลง โปรแกรม Winamp Version สูงกว่า 2.0 ก่อนนะครับ
    การลงโปรแกรมตามนี้เลยครับ เอาแบบละเอียดเลย

1. คลิ๊กขวาที่ vremamp.rar แล้ว เลือก Extract to vremamp
    2. คลิ๊กที่ไฟล์ เพื่อ install ครับ เลือก path ไฟล์ตามนี้ครับ C:\Program Files\Winamp\Plugins\ จากนั้น คลิ๊ก Continue คลิ๊ก yes เสร็จแล้วโปรแกรมจะให้เรา register เลือก No ครับ
    3. เมือ Install เสร็จ เปิด Winamp ขึ้นมาครับ แล้วไปที่ เมนู Option ->Preferences ที่ด้านซ้าย ตรง Plug-ins เลือก DSP/Effect หลังจากนั้นที่หน้าต่างด้านขวา เลือก AnalogX Vocal Remover [dsp_vr.dll] ครับ
    4. เสร็จแล้วลองเปิดเพลงขึ้นมาครับแล้วจะมีหน้าต่างของโปรแกรมขึ้นมา ลองเล่นดูครับ ผมว่าน่าจะใช้แกะเพลงได้ดีทีเดียวครับหรือจะฝึกร้องก็โอครับ

guitar.kaidown.com/

Tags for this Thread