หัวข้อ: ไปเก็บสตรอเบอรี่

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

ไปเก็บสตรอเบอรี่

ช่วงนี่สตรอเบอรี่แถวบ้านเริ่มสุกแล้วจ้า บางสวนเพิ่นก่าไห่คนเข่าไปเก็บเองค่ะ เก็บมาได้ท่อได๋ก่าชั่งกิโลคิดราคากันไป แต่ว่าสิถูกกว่าตามห่างร้านอยู่ค่ะ แถมได้กินสดๆนำ แบบว่าเก็บไปกินไปน่ะค่ะ สะออนหลายดกคัก ดกจนบ่ฮู้ว่าสิเก็บหม่องได๋ดี๋จนยืนเบิ่งซือๆแหม มีรูปมาฝากนิดหน่อยค่ะ

พอดอกค่ะ หลายแล่ว สิกินบ่อหมด

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เมษา; 20-03-2010 at 04:35.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวต้นฅนมุกดาหาร
    ..."มุกดาหาร"...
    มาลักกินสตรอเบอรี่ก่อนหมู่ครับหิวข้าว อิๆ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ป้าดดดดดดด..ออนซอนหญ้าดอกเนาะ เป็นตาเอางัวไปเลี้ยงแท้...สตรอเบอรี่
    กินบ่อเป็นดอก บ่อมัก 555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลูกอิสาน
    เป็นตาสะออนน้อจ้าพี่เมษา ช่วงนี้หมากไม้ทางยุโรปก่ะกำลังออกดอกออกผลน้อจ้า
    อิอิ ไปหล่อยแต่ของเพิ่นมากินกับแจ่ว สมมุติเอาว่าเป็นหมากไม้กินสมบ้านเฮา
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ มื้อหน้าเอามาฝากอีกแหน่เด้อจ้า

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    มาคือเขียวงามแท้น้อครับพี่เมษา สตอเบอรี่เห็นแล้วกะสะออนเนาะครับช่งนี้คือซิบ่ออึดผลไม้กินเนาะครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ วิวสวยดีคักน้อครับ สตรอเบอรี่ อยู่ภาคเหนือบ้านเฮากะมี

คนเก็บกะงาม ๆ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ MADELA
    บรรยากาศดีเนาะเป็นตะเอาสาดไปปูนอนเว็นคือสีสะบายคัก สออนเนาะ
    all the wealth of the world could not buy you a friend nor pay you for the loss of one.
    ทรัพย์สมบัติทั้งหมดบนโลกใบนี้
    ไม่สามารถชื้อเพื่อนได้
    ไม่สามารถแม้แต่จะจ่าย
    เพื่อให้ได้เพื่อนที่สูญเสียไป
    กลับคืนมา

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เป็นตาแซบเนาะหมากสตอนิแมะ ส่มป่วยล่วยคือทางบ้านเอาบ่น่อค่ะ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    เคยไปเก็บอยู่จ้าเทื่อนึง...ม่วนๆๆๆๆ บรรยากาศกะดีๆดอกจ้าทางพุ่น
    จักมื้อนึงสิกลับไปเก็บอีกจ้า/เว้าแล้วกะอยากชิมเนาะจ้ามั่กๆจ้า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    น่าหม่ำจังเลย วันก่อนแม็กกี้อยากกินมากๆ แวะไปดูที่พาราก้อนเห็นราคาแล้วหายอยากเลยพี่น้องงง

กล่องละ 1,200 บาท มีอยู่ไม่ถึง 10 ลูกเล้ยยยย
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน