แจ๊คเจ้าของบริษัทเห็นว่า หนุ่มจำปาเป็นคนขยันงานมากๆ

แต่บางครั้งก็รู้สึกขยันงานมากเกินไป จนน่ารำคาญ จึงเรียกหนุ่มจำปามาคุยด้วยในห้อง

?นี่ คุณจำปา ผมรู้ว่าคุณรักงานมาก แต่บางครั้งก็นะขยันจนเกินไป ไม่มีใครๆเขาทำกันแบบนี้หรอก ทำไมไม่ลองไปทำอะไรให้มันขาดๆซะบ้างล่ะ ผมจะชอบคุณกว่านี้ นะ?

หนุ่มจำปา ?จริงเหรอครับเจ้านาย ถ้าผมทำอะไรขาดบ้าง แล้วเจ้านายจะชอบผมเหรอครับ?

แจ๊คเจ้าของบริษัท ?จริง ซิวะ เอ็งหัดทำอะไรให้ขาดๆบ้างก็ได้ ข้าไม่ว่าหรอก?

หนุ่มจำปา ?คืองี้ครับ ผมเพิ่งจะทำประจำเดือนของน้องเอ๋ ลูกสาวของท่านขาดครับ!!?