หัวข้อ: ไฮ กอน กวย โคละ ตะกอน... (กะเมงตลุงพองเตอ)

komakam
    Guest

พบปะพูดคุย ไฮ กอน กวย โคละ ตะกอน... (กะเมงตลุงพองเตอ)

มาแล้วคับ แซมซาย ปัดจีดูยคลัน คึดเตอะกะนอบ่

จูงกะ บองปะโอนกรุ๊บคะเนีย บัดโต เลอะอยางยู่ กึดดอลคะเนียระโอย

ดีคับ พี่น้อง ไทยส่วย ไทยเขมร ทุกคน หายไปนานยังจำกันได้ไหมคับ ผิดถูกแนะนำด้วยนะคับ
    ไม่รู้จะพิมพ์ไปยังไงดี ก้อเลยเอาตามความเข้าใจเลย

ไฮ กอน กวย โคละ ตะกอน.... (กะเมงตลุงพองเตอ)

นักปราชญ์เมืองอีสาน
    ศิลปินนักแต่ง ผญา
    สัญลักษณ์ของ ศรีสะท้าน
    จุงกะ แซมซาย จาโดยรึด็องน้อ อิ อิ อิ (เว้าได้ส่ำนี้หล่ะ ฮ่า ๆ ๆ ครูสอนมาส่ำนี้ อิ อิ)
    วรรณคดีล้ำลำนำเอื้อนเอ่ย เขยภาษาพากษ์เว้าลาวพื้นกล่าวไกล

ศึกษาหาความรู้

ไฮกะกอนกวยนะโน

ผมลูกส่วยสุรินทร์ อ.ศรีขรภูมิ บ.โนนกลางครับ กอนเคลาะกลาง แต่มาอยู่โคราชครับผมแปลออกเกือบหมดนะครับ :g

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ S.prakasit

ดูวีดีโอ YouTube ออนไลน์ Re: ไฮ กอน กวย โคละ ตะกอน... (กะเมงตลุงพองเตอ)

มาด ขแมร์บุรีรัมย์เน้อ เทอกานู นิคม 304 จ.ปราจีนบุรี

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    ลูก ครึ่งไทย เขมร มึนตึ๊บ

Tags for this Thread