หัวข้อ: ธรรมชาติบำบัดจิตกับชีวิตตกงานของฉัน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24

ธรรมชาติบำบัดจิตกับชีวิตตกงานของฉัน

หายหน้าไปสักพักเพราะเครียดจัด
    ปกติเสียงเพลงและเสียงลำเป็นยาขนานดี
    ที่สามารถบำบัดทุกข์บำรุงสุขในใจฉันตลอดมา
    แต่ว่าวันนี้มันกลับไม่ได้ผล
    ยังฟังยิ่งซึม ยิ่งหมกหม่นคิดวกวน ...
    เพราะความคึดฮอดบ้านนาที่ฉันจากมา

ธรรมชาติบำบัดจิตกับชีวิตตกงานของฉัน

ไม่บ่อยนักที่ชีวิตของฉันมันช่างว่างจัดแบบนี้
    ..... เพราะตกงาน.....
    หลังจากที่หมกหม่นอยู่แต่กับกิจกรรมในร่ม(เล่นเน็ต)
    วันนี้อาการดีขึ้นบ้างแล้วเพราะได้ออกไปสูดอากาศข้างนอก
    ปล่อยให้ธรรมบำบัดจิตสักระยะ ก็ได้แต่บอกตัวเองว่า
    จะพยายามหากิจกรรมกลางแจ้งทำให้เยอะๆ

:1-

ความสะดิ้งอาจจะมีไม่เต็มที่เหมือนเคย
    แต่ควมน่ารักบ่เคยปราณีไผเด้อค่า ขอโบกๆ
    ฮ่ะฮ่า...กรี๊ดดดดด
    คึดนำไทพี่น้องบ้านมหาอยู่เด้อค่า
    มีแนวมาฝากมาต้อนอีกต่ะหาก
    เชิญตามสบาย

ธรรมชาติบำบัดจิตกับชีวิตตกงานของฉันธรรมชาติบำบัดจิตกับชีวิตตกงานของฉัน

จุ๊บก่อนจากไป เพราะอยากให่คึดฮอด
    จึงมีคำถามมาตอดนี่คือดอกอีหยังเอ่ย?
    ปล. ห้ามตอบวาดอกสะดิ้งเด็ดขาด
    ระวังถืกไหมปากเด้อค่าเตือนไว้ก่อน555+

และขอจบการส่งสัญญาณมาถึงพี่น้องบ้านมหาวา
    "คึดฮอดซุบาดหย่าง" พ่ะนะ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ภาพสวยแอบแฝงจ้าน้องดิ้ง มักอีหลี

จั๋งใด๋พี่ปุ้ยก็เป็นกำลังใจเด้อจ้า คนไกลบ้านเอื้อยเข้าใจ
    ทั้งเหงา เศร้า ซึม ใจละเอียดอ่อนไหวง่าย มียังกระทบใจ
    ก็รับบ่ค่อยจะไหว จั๋งใด๋ก็ฝากพี่น้องบ้านมหาดูแลคนไกลบ้าน
    แน๊เด้อจ้า

ปล.ดูแลเป็นพิเศษก็ดีเจปุ้ย นำเด้อค๊า ก๊ากกกก

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เอื้อยไก่กะมีเป็บางเทื่อหล่า คนเฮามีเวลาอยู่กับเจ้าของสักพักกะดีจ้าเก็บสะสมไว้ยามเฮาเมื่อยจากงาน เอาไว้ชดเชยกันจ้า ...มีความสุขกับธรรมชาติรอบโตเด้อหล่า

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    อีก 1 แรงใจจากน้องเขมค่ะเอื้อย ขี้ดื้อคักเอื้อยกะดายไปแอบถ่ายม้า 555

ศึกษาหาความรู้
    ขอบคุณ เดอครับ ที่มีแนวมาฝาก มาต้อน ขอเป็นกำลัง แรงใจให้

สู้สู้จ้าเสี่ยวที่รัก...จุ๊บ ๆๆๆๆ ดอกไม้สวยจ้า...ตอนนี้เด็กน้อยกะว่างงานจ้า เพราะห้องแซทเก่าเข้าบ่ได้ แซทบล็อกเข้าบ่ได้จ้า อิอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 24-06-2009 at 21:47.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    สู้ๆเด้อ กำลังใจจากคนไกลบ้านคือกัน...

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    เป็นแฮงใจให้เด้อ พี่น้อง ทกส...

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย

เศร้าซึม หัวอกเดียวกันเสี่ยว

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากบอกว่า อยากหัว แฮงๆๆๆๆๆ

ตลกๆๆๆ ชีวิต 19 ปี ในการทำงาน เนาะเสี่ยว ไปๆๆๆๆ ไปตายเอาดาบหน้า คือว่า

กะขอเป็นกำลังให้เสี่ยว เด้อเจ้าของนำ พุ้นล่ะ หลังจากสิ้นเดือนนี้แล้ว จักจะเฮ็ดหยัง

ยังคิดบ่ออกยุ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :em01)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    เข้าใจถึงความรู้สึกของคนตกงานนะคะ หน่อยขอเป็นกำลังใจให้นะคะ
    สู้คะ สู้ สู้