หัวข้อ: ภรรยาสุดที่รัก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ก.กุ้งเผา

พบปะพูดคุย ภรรยาสุดที่รัก

คำ สรรเสริญ ภรรยา

รักเมีย ต้องอดทน ต้องเป็นคน เคารพเมีย

รักเมีย ต้องส่งเสีย อย่าให้เมีย ต้องเสียใจ

ม.เมียนั้นหายากต้องลำบากออกรถใหม่

รับส่งแม้อยู่ไกลใช่หยาดเหงื่อเปลืองน้ำมัน

ซักผ้าไม่ใช่ใคร หุงต้มไซร์ผัวทั้งนั้น

พันธุ์ผัวคงหมดกัน เพราะเมียนั้นเป็นจอมมาร

กลับดึกเพราะตีกอล์ฟ โถเธอชอบแอบหน้าบ้าน

สากนี้ตีกะบาน โอ้ยอดขวัญแม่นจริง ๆ

ม.เมียหรือม.แม่ ร้ายจริงแท้แม่ยอดหญิง

กลัวแล้วกลัวจริง ๆ เห็นตาหญิงพี่แทบตาย

แก่ง่ายแถมตายยาก

แม่ยอดรักคือมารร้าย

ผัวคือกระสอบทราย ผัวทั้งหลายจำจงดี

( จำเค้ามาครับผม อิ อิ อิ )

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ก.กุ้งเผา; 02-07-2009 at 11:29. เหตุผล: คำไม่สุภาพครับ ขอโทษค้าบ

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    ไปจำเพิ่นมาถ้าแก้ คำวิบัติให้ถูกต้องตามหลักภาษาไทย จะดีมากเด้อค่ะ อ้ายกุ้งเผา (บ่ไหม้)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ก.กุ้งเผา
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เขมราฐ
    ไปจำเพิ่นมาถ้าแก้ คำวิบัติให้ถูกต้องตามหลักภาษาไทย จะดีมากเด้อค่ะ อ้ายกุ้งเผา (บ่ไหม้)
    ผมแก้ แล้วครับผม พี่ลองตรวจดูอีกทีนะค้าบ

ขอบคุณครับที่ตักเตือน ขอบคุณครับ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

รักเมียต้องทนเมียจะดีได้
    รักเมียไม่ต้องละเหี่ยใจยิ้มเข้าไว้ได้ดีเอง
    รักเมียเอาใจเมียจะไม่เสียมีแต่ได้
    รักเมียต้องว่องไวหมั่นเข้าไว้ตอนใกล้เมีย

รักเมียเอาใจเมียอย่าได้เพลียเมียเราเอง
    รักเมียอย่านอกใจไปไหนไหนไปกับเมีย
    รักเมียขอเงินเมียต้องทำเพลียยามเมียถาม
    รักเมียต้องจัดการงานบนบ้านเมียยกให้

ซักผ้า หุงข้าว ทำกับข้าว รีดผ้า กวาดบ้าน ถูบ้าน
    ยกให้หมดเลย....จ้า
    เอ้า เอาไปใช้วันละ 100 บาทพอใจไหม
    ห่อข้าวไปทำงานด้วยนะจ๊ะที่รักจ๋า...อิอิ

อิสระ เสรี เสมอภาค

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลาวสวิส
    มีนำเขาแล้วบ่กุ้ง แต่แม้นอิหลีเบาะหือ....เอ้า..ม่วนๆจ้ากุ้ง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ security182
    คุณครูเล็กแหมเนาะ ใจดีแท้ๆ ใช้วันละ 100 พะนะ
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    ท่องจนขึ้นใจเนาะจ้าพี่กุ้ง อิอิ

พบปะพูดคุย

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ วิหคราตรี

รักเมียต้องทนเมียจะดีได้
    รักเมียไม่ต้องละเหี่ยใจยิ้มเข้าไว้ได้ดีเอง
    รักเมียเอาใจเมียจะไม่เสียมีแต่ได้
    รักเมียต้องว่องไวหมั่นเข้าไว้ตอนใกล้เมีย

รักเมียเอาใจเมียอย่าได้เพลียเมียเราเอง
    รักเมียอย่านอกใจไปไหนไหนไปกับเมีย
    รักเมียขอเงินเมียต้องทำเพลียยามเมียถาม
    รักเมียต้องจัดการงานบนบ้านเมียยกให้
    ซักผ้า หุงข้าว ทำกับข้าว รีดผ้า กวาดบ้าน ถูบ้าน
    ยกให้หมดเลย....จ้า
    เอ้า เอาไปใช้วันละ 100 บาทพอใจไหม
    ห่อข้าวไปทำงานด้วยนะจ๊ะที่รักจ๋า...อิอิ

จ้าพี่สาว กุ้งเผา จะจำไว้ค้าบบบ

คือโหด แท้ค้าบบผมมมมมมมมมมม ฮือ ฮือ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siranee
    ท่องจนขึ้นใจเนาะจ้าพี่กุ้ง อิอิ
    จ้า น้องนา พี่จะท่องใว้จ้า อิ อิ

โหดกันจัง เลยยยยยยยยยย

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ แหลวแดง
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ security182
    คุณครูเล็กแหมเนาะ ใจดีแท้ๆ ใช้วันละ 100 พะนะ
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ให้วันละร้อย แต่ว่าต้องเหลือเจ็ดสิบบาทนะจ๊ะ ตอนเย็นต้องแสดงต่อภรรยาด้วย 5555