หัวข้อ: คนรักเก่า....ของฉัน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ รินเมืองร้อยเกิน
    เกษตรวิสัย - ร้อยเอ็ด

รอบยิ้มพิมใจ คนรักเก่า....ของฉัน

คนรักเก่า....ของฉัน

แม้ว่าเธอจะจากฉันไปไกลสุดแสน
    มิเคยแค้นเธอเลยกลับห่วงหา
    ยังอาทรเธอทุกครั้งทุกเวลา
    อยากพบพาเพียงเจ้า...คนรักเก่าเอย...

:heart::heart::heart::heart:

คนไม่เคยอกหักไม่รู้หลอก
    ว่าสุดช้ำสุดชอกสักเพียงไหน
    คนที่เคยอกหักด้วยกันจะเข้าใจ
    อยากรู้ไซร้ให้ลอง..อกหักดู...

จาก....คนอกหัก
    [radio]http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V24DF4CEP0&Autoplay=1[/radio]

ไม่ว่ารัก หรือ อกหัก บอกกันไม่ได้ ต้องรู้ได้ด้วยตัวเองจ้า ...อิอิอิ

เป็นอิหยั่งน้อเพื่อนเฮาเป็นกำลังแรงใจให้เด้อ แม่นซิเสียเขาไปแล้วแต่เฮากะเก็บความรู้สึกดีๆๆเอาไวกับเฮา เฮาคิดว่าจั่งมื้อหนึ่งเฮาต้องเจอคนที่เขาฮักเราเนาะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    อกหักดีกว่ารักไม่เป็นเด้อ.....

ลานบุญ
    Guest
    อดข้าวดอกเจ้าสิชีวาวาย แต่ไม่ตายดอกเพราะอดเสน่หารินเมืองร้อยเกิน เจ้าแค่อกหักเด้ออ้ายสู้ลานบุญบ่อได้ดอกจ้าคักก่อนี้หลายเท่านัก เดี๋ยวกะเจอคนดีล่ะน่าถ้าเฮามีดีนั่น เคยฟังบ่อเพลง อ้ายบ่อออนซอน ของอ้ายเขียวนั่น

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    แมนยุดอกจ้าหลาน รินจ๋า คนอกหัก อย่าคิดอย่าเคลียด อย่าเกลียดตัวเองว่าเขาไม่ได้รักเราให้คิดว่าแค่ขอให้ได้รักเขาฝ่ายเดียวก็มีความสุขแล้ว ส่วนเขาจะไม่รักเราก็ชั่ง คนเราถ้าจะรักใครแล้วไม่ใช่ว่าจะต้องให้เขาคนที่เรารัก ต้องมารักเราตอบ ถ้าคิดอยู่อย่างนี้ตัวของเราเองนั้นแหละจ้าที่จะเป็นคนเจ็บ เป็นคนที่อกหัก ไม่ต้องคิดมากหรอกจ้า อกหักแค่นี้ยังไม่ตาย ให้คิดเสียว่าคนที่เรารัก เขาอาจจะยังมองไม่เห็น ความดีของเราก็ได้จ้า ต้องลุกขึ้นมาสู้ สักวันหนึ่งเราอาจจะได้ไปเจอคนที่ใช่และเขาก็รักเราเหมือนที่เรารักเขาคนนั้นจ้า ถึงอย่างไรก็ขอให้สมหวังในชีวิต เจอคนดีๆที่เขารักเรานะจ๊ะ สู้สู้จ้า

Tags for this Thread