หัวข้อ: คุณป้าลำซิ่ง...อินไทยแลนด์

คุณป้าลำซิ่ง...อินไทยแลนด์

ก่อนในห้องกล่องขอเพลง บุคคลที่สร้างสีสันตอนที่เกิดดีเจคู่ขวัญในบ้านมหา คือยายหนูซิง ต่อมาก็เกิดดาวรุ่งดวงใหม่ขึ้นมา คือคุณป้าลำซิ่ง ราชินีนักร้อง -หมอลำ แห่งเมืองผู้ดีอังกฤษ ท่านจะโทรมาร้องลำทำเพลงหน้าไมค์เป็นที่สนุกสนาน คุณป้าลำซิ่ง...อินไทยแลนด์

และชื่อของท่านก็เข้าสู่ทำเนียบแฟนพันธุ์แท้ห้องกล่องขอเพลงอย่างสมบูรณ์แบบ และเป็นแฟนพันธุ์แท้ของดีเจคู่ขวัญด้วยดีเสมอมา วันไหนที่ไม่ได้ยินเสียงป้า เหมือนกินปลาร้า ไม่มีข้าวเหนียวจิ้มยังไงยังงั้น ::)

และเมื่อวันเสาร์ที่ 31 มกราคม 2552 ที่ผ่านมา ทีมงานต้อนรับแขกบ้านแขกเมืองของบ้านมหาของเรา ก็ได้แสดงออกถึงความมีน้ำใจ ได้รวบรวมสมัครพรรคพวก ฝ่าไฟแดง แหกด่าน ข้ามทุ่ง ไปหาคุณป้าลำซิ่ง ถึง อ.เนินสง่า จ.ชัยภูมิ ประกอบไปด้วย พล พระยาแล, เมรีขี้เมา, ต่วง, พงศ์น้อย ส.กาสิน โดยมี เจ้าซายน้อย เป็นพลขับ และมีดีเจเต็มใจให้เธอ และสาวกาสิน มาสมทบอีก

ก็ได้รับการต้อนรับจากคุณป้าลำซิ่งเป็นอย่างดี ทีมงานต้อนรับแขกบ้านแขกเมืองได้รับความสนใจเป็นพิเศษ เพราะเราได้คัดเลือกคนหน้าตาดีทั้งสิ้น ทั้งดีเจ ทั้งนายแบบ นางแบบ ทั้งศิลปินบ้านมหา ครบครัน ::)

ขอขอบพระคุณคุณป้าลำซิ่ง น้องโย น้าเตี้ย บรรดาแม่ครัว และพี่น้องบ้านกะฮาดน้อยทุกท่านที่ให้การต้อนรับอย่างดียิ่ง ขากลับดีเจ พล พระยาแล ไข้รับประทานเลยครับ ::)

ต้องนอนฟักฟื้นวันอาทิตย์ 1 วันเต็ม ๆ เพราะรุ่งขึ้นวันจันทร์ มีคิวต้อนรับสาวส่าเมืองอุดรต่อในตอนเย็นของวันจันทร์ และวันต่อ ๆ ไป และต้องปฏิเสธไปหลายงานเหมือนกัน เพราะคิวไม่ว่าง ::) :g

ดีเจเต็มใจ และสาวกาสิน กะมาคือกันเด้อ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด

นางแบบนายแบบบ้านมหา กรี๊ดดดดดดดดดด

ปล. อ้าววว ... ขอขโมยซีนเด็กน้อยมาตั้งกระทู้แนเด้อครับผม เพราะลืมเปลี่ยนชื่อแมะครับ (เฮ็ดบ่เป็น)

BIG ASS
    Guest

Re: คุณป้าลำซิ่ง...อินไทยแลนด์

มามีแต่ผู้ หล่อๆๆ สวยๆๆ งามๆแท้น้อ:g:g::)

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

Re: คุณป้าลำซิ่ง...อินไทยแลนด์

นี่เนาะมิตรภาพแห่งโลกออนไลน์ที่บ้านมหา :g
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA

อายหน้าแดง Re: คุณป้าลำซิ่ง...อินไทยแลนด์

น้องจอยขอแสดงความเสียใจนำคุณป้าเด้อจ้า ที่ต้องสูญเสียคุณพ่ออันเป้นที่รักไปจ้า บอกได้คำเดียวเลยเด้อจ้าว่า พี่น้องบ้านมหาโดยเฉพาะทีมงานต้อนรับนี้ น่ารักมากๆๆจ้า :g:g

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลูกหินกอง

ทีมงานบ้านมหามีแต่ผู้หล่อๆ..งามๆน้อครับน้อ:g:g:g:g

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

ฮักกัน แพงกัน สามัคคีกันเนาะหมู่บ้านมหาเฮา.. :g
    มองต่าง..อย่างปลง

ขอต้อนรับคุณป้าลำซิ่งกลับสู่ประเทศไทย ...ถึงแม้การกลับมาครั้งนี้ต้องสูญเสียพ่อที่เป็นที่รักไป เด็กน้อยกะขอแสดงความเสียใจนำจ้า ทุกข์ใด๋คงจะไม่ทุกข์เท่าการได้สูญเสียบิดามารดาน้อจ้า แค่นึกว่าท่านทั้งสองบ่อยู่นำต้องจากไปสักวันน้ำตากะไหลรินแล้วจ้า ...

และดีใจจ้าที่สิได้พ้อป้าลำซิ่งเร็วขึ้นจ้า...จะรอป้าเมื่อป้ามากรุงเทพฯจ้า คิดฮอดจ้า...จุ๊บๆๆๆ

ปล. อ้ายบ่าวคนเดิมเจ้าค่ะ แก้ไขเป็นชื่อดีเจพลตั้งกระทู้ได้บ่จ้า เด็กน้อยสิได้คำขอบคุณจากพี่น้องโดยไม่ได้ตั้งทำใจลำบากจ้า...อิอิอิ

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย

เรื่องฮิตน่าอ่าน Re: คุณป้าลำซิ่ง...อินไทยแลนด์

เมรีกะดีจัย ค๊า ที่ได้มีส่วนร่วมทำบุญร่วม คุณป้า ลำซิ่ง และขอเสียอีกครั้งสำหรับ คุณพ่อของ คุณป้า ลำซิ่งที่เพิ่นได้อำลา พาจากไปอีก ภพหนึ่ง

และกะขอขอบคุณ การตอนฮับแบบ กันเองๆๆๆ กับข้าวกับน้ำ บ่มีขาด แต่ว่า บ่มีข้าวเหนียวนอ อิอิบ้านเพิ่น กินข้าวจ้าว ค๊า ขอบคุณ ทีมงามแม่ครัว
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

อยู่ในใจเสมอเด้อพี่น้องบ้านมหา...ไปได้ไปนำ นั่งเบิ่งซื่อๆกะอบอุ่นแล้งหละทางนี่...
    คึดฮอดป้าลำซิ่งเด้อจ้า...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน

ยินดีต้อนรับป้าลำซิ่งสู่ประเทศไทยเนาะครับ ถึงการกลับมาครั้งนี่ซิเป็นการมาของการสูญเสียพ่อที่เป็นที่รัก กะขอแสดงความเสียใจกับป้านำเนาะครับ กะยังฮักและคิดฮอดป้าลำวิ่งคือเก่าเด้อครับ