หัวข้อ: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มพัทยา

ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม.

ข่าวสุขภาพ

ข่าวสุขภาพ

การดื่มน้ำเตาหู้ลดการเลี่ยงการเป็นเมร็งเต้านม

วิตามินซีและวิตามินอี ช่วยลดอัลไซเมอร์ (สมองฝ่อ)

ผักผลไม้ที่มีสีเขียวเข้ม เช่น บร็อคโคลี่ คะน้า ลูกยอดิบ ฯลฯ จำพวกสีเหลืองเช่น แครอท ฟักทอง มะละกอ มะเขือเทศ ฯลฯ ตลอดจนผักพืนบ้านไทยอีกมากมายที่มีเบต้าแคโรทีน เป็นแนติออกซิแดนท์ ต้านความเสื่อมของเซลล์ (มะเร็ง)
    ผักผลไม้สีม่วง น้ำเงิน แดงเขม ดำ เช่น องุ่นสีม่วง ลูกเอร์รี่ (ในไทยคือลูกหม่อน) สามารถต้านมะเร็ง โรคหัวใจ โรคสมองเสื่อมได้

อาหารมังสวิรัติช่วยลดอาการสมองเสื่อมได้ถึง 29%

ใช้ผักคูณกำจัดศตรูพืชแทนสารเคมี โดยใช้ผักคูณแก่ 1 กก. แช่น้ำ 1 ปี๊ป ทิ้งไว้ 2-3 วัน กรองเอาแต่น้ำ นำไปฉีดกำจัดด้วงกินใบ หนอนม้วนใบ หนอนกระทู้ผัก

กลิ่นดอกมะลิมีฤทธิ์ทำให้หลับสนิท เมื่อตื่นขึ้นมาจะสดชื่น

การหัวเราะ 1 นาที เท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชั่วโมง และการหัวเราะช่วรักษาโรคเบาหวานได้ด้วย

deksersa
    Guest

Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม.

8) ดีจัง หมวยน้อยหัวเราะเยอะมากเลย Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม. สิผอมบ่น่ :D

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวพล

Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม.

แม่นอี หลี บ่ ฮึ แล้ว ถ่า หัว เราะ เบิ๊ด มื้อ แมะ เขา เอิ้น ว่า หยัง Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม. Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม. Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม. Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม. Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม. Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม. Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม. Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม. Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม. Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม. Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวพล

Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม. กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หมวยน้อยมิวสิค
    8) ดีจัง หมวยน้อยหัวเราะเยอะมากเลย Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม. สิผอมบ่น่ :D
    บ่อผอมดอกหมวย แต่ว่าแข่วชิแห่ง Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม. Re: ข่าวสุขภาพ: จริงเหรอหัวเราะ 1 นาทีเท่ากับการออกกำลังกาย 1 ชม.

Tags for this Thread