หัวข้อ: มาร้องเพลง หัดแต่ง เก็บเธอไว้ที่หัวใจ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England

มาร้องเพลง หัดแต่ง เก็บเธอไว้ที่หัวใจ

:heart:จะเก็บเธอไว้ในใจของฉัน
    ถึงแม้นจะไม่มีวัน
    ที่ฉันจะได้เจอะเจอ
    จะเก็บเธอไว้ในใจเสมอ
    หายใจเข้าออกคือเธอ
    ยังห่วงเสมอแม้เธอห่างไกล

จะเก็บเธอนี้เอาไว้ที่หัวใจ
    ไม่คิดเก็บใครที่ไหน
    ไม่เก็บใครเข้ามาแทนที่
    ทั้งรักทั้งห่วงทั้งหวงเธอนะคนดี
    อยากบอกเธอคำคำนี้
    ว่าทุกนาทีฉันมีแต่เธอ

จะเก็บเธอนี้ไว้ที่หัวใจ
    นับจากที่วันห่างไกล
    จากไปใจฉันเป็นห่วง

จะเก็บเธอนี้อัดแน่นเอาไว้ในทรวง
    แม้เธอจากหนีไม่ห่วง
    ถึงจะช้ำทรวงไม่ท้วงไม่ไถ่

เก็บเธอเอาไว้ในใจเรื่อยมา
    ตราบจนสูญสิ้นชีวา
    เธอยังมีค่าอยู่ในใจฉัน?
    c06:
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 10-08-2009 at 21:37.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    กรี๊ดดดดดดดดดป้าครับอย่าลืมกลอนคนไกลบ้านเด้อครับหลานซิหัดลำอิอิ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    น้ำตาไหลจากบ้าน

คำร้อง-ทำนอง คุณป้าลำซิ่ง ศิลปินบ้านมหา
    น้ำตาไหลไกลจากบ้าน มันแสนที่ทรมาน มาไกลบ้าน ดอกลิ๊บลี่
    ได้ลาห่างไกลหนี มีแต่อุ๊กอั่งเอ้า คิดนำเจ้า พ่อแม่นาง
    แนวเคยอยู่เคียงข่าง มีอีหยัง ได้เอิ้นใส่
    เดี๋ยวนี่จากมาไกล น้ำตาไหลลาดแก้ม
    สิแนมได้ กะบอเห็น

ย้อนจำเป็นจังไกลเจ้า มาหาเอา ดอกเงินหมื่น
    บอว่าวันหรือคืน อดทนฝืนอดกลั้น อยากเมือบ้าน นั้นอีหลี
    หรือแมนซาติก่อนกี้ กรรมเวรมี ได้นำจ่อง
    ได้ไกลจากพี่น้อง ได้ฮำฮ้อง ดอกห่วงหา

หรือแมนซาติก่อนหน่า นางได้เอานกน้อย พรากแม่ ดอกมันมา
    นางเคยเอาลูกกา พรากแม่มัน ดอกมาเลี้ยง
    ซาตินี่เคือง มานำทื่น มาเอาคืน ทื่นเข้าใส่
    นางได้รับชดใช้ กรรมทำไว้ ย้านแมนจริง

พรากลูกลิงเอามาตุ้ม กรรมมารุม ดอกคุมยอง
    พรากลูกนกขุนทอง มาขังกรงจ่องไว้ กะเลยได้ ดอกใส่กรรม
    ซาตินี่ได้ชอกช่ำ กรรมก่อน ได้ฮอนเห็น
    กรรมพาเวร นำไป ได้ห่างไกล ดอกลั้ยบ้าน

ทรมาน ได้นอนให่ น้ำตาไกลจากแม่ เด้หนอ
    ไกลจากน้อ พ่อเจ้า บิดาเหง่าให่อยู่เย็น
    ย้อนจำเป็น จังไกลบ้าน หนีเฮือนซาน บ้านพ่อแม่
    ว่าแมนกรรม น้อแท่แท่ หาทางแก้ กะบอมี กรรมเวรเอ้ย?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 23-07-2009 at 18:28.

หลานหนุ่มจ่าป้าเอามาวางไว้ให้แล้วเด้อจ้ากลอนลำน้ำตาไหลไกลบ้าน ดีเจพลตั้งชื่อกลอน ว่ากรรมตามสนอง คือเนาะจ้า เข้ากับกลอนลำยุดอกเนาะหลานอิอิอิ ขอบใจหลายๆเด้อจ้าหลานฮักที่สนใจกลอนลำ ป้าอิอิอิ กับเพลง ป้า แต่ง จุ๊ฟๆๆๆๆ

จะขอเก็บเธอไว้ที่หัวใจจ้า...จุ๊บ ๆๆๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    กรี๊ดดดดครับป้าหลานขอลำลองเบิ่งแน่เด้อครับอิอิขอเวลาซ้อมจักอาทิตย์ครับอิอิ

แวะมาร้องเพลง เก็บเธอไว้ที่หัวใจ จ้า

หายใจเข้าออกคือเธอ
    ยังห่วงเสมอแม้เธอห่างไกล
    จะเก็บเธอนี้เอาไว้ที่หัวใจ
    ไม่คิดเก็บใครที่ไหน

DJ team สัญลักษณ์ของ james007
    55555555555 กรรมตามสนองพะนะ ชื่อกลอนลำกะดาย ม่วนๆๆจ้าเพลง

จ้าเด็กน้อยจ๋าหัดร้องให้ได้นะจ๊ะ ขอบใจหลายเด้อจ้าที่มาร้องเพลง เก็บเธอไว้ที่หัวใจ และยังอุตส่ามาช่วยจัดทำให้ดูมีระเบียบให้ดูเป็นคั้นตอนดีตัวโตดีคนร้องจะได้ร้องเก่งอิอิอิจ้าก็ขอบใจอีกทีเด้อจ้า จุ๊ฟๆๆๆ

จ้าหลานหนุ่มเหงาจ๋าป้าดีใจมากๆเลยจ้าที่หลานมาช่วยหัดลำกับป้า จ้าเอาเลยนะจ๊ะซ้อมให้ได้เด้อจ้าแล้วมาลำให้ทุกคนในบ้านมหาฟังนำกันจ้า จุ๊ฟๆๆๆ

Tags for this Thread