หัวข้อ: ถามมา ตอบไป

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

เสียงอุทาน ถามมา ตอบไป

คำถาม อ้างจากหัวข้อนี้
    คำว่า สมาชิกใหม่ จะมีระยะเวลาที่ กำหนดไว้กี่วันครับ

คำตอบ
    สถานการณ์เปลี่ยนไปหลายอย่างครับ...คำว่าสมาชิกใหม่จะอยู่ดนปานได่นั้น
    บ่สามารถซิให้คำตอบได้ เพราะว่าเว็บบ้านมหายอมรับในจุดที่ว่า ทำเพื่อสังคม
    แล้วต้องย้อนกลับไปถามโตเจ้าของว่า ได้เฮ็ดอิหยังเพื่อสังคมส่วนรวมละหยัง

นั้นคือคำตอบของคำว่า การให้ไร้สิ่งตอบแทน หรือเขาเอิ่นว่า เต็มใจให้(เธอนั้นละ)ครับ

ปัจจุบันพยายามซิลดสมาชิกให้เหลือประมาณ 5,000 ท่าน เท่านั้น เพราะท่านที่เต็มใจเข้ามา
    เฮ็ดเพื่อสังคมซิได้ใช้งานได้เต็มที่ เต็มความสามารถ ตามเจตนารมณ์

ข้อมูลอ้างอิง
    หัวข้อ: 23,350, กระทู้: 199,287, สมาชิก: 6,362
    ยินดีต้อนรับ คุณ หญ้านาง เป็นสมาชิกบ้านมหาคนล่าสุด (คำเตือน ระบบจะทำการลบชื่อออกโดยอัตโนมัติ หากไม่ใช้งานเกิน 30 วัน)
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ตอบ ชัดเจนดีครับท่าน..สมาชิกเฮาได้ฟังแล้วกะคงสิเข้าใจเนาะครับ..

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    ข้อมูลวันที่ 8 สิงหาคม 2552
    หัวข้อ: 23,852, กระทู้: 202,826, สมาชิก: 6,068
    ยินดีต้อนรับ คุณ กวางเรนเดียร์ เป็นสมาชิกบ้านมหาคนล่าสุด (คำเตือน ระบบจะทำการลบชื่อออกโดยอัตโนมัติ หากไม่ใช้งานเกิน 30 วัน)
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    กะบ่ชัดเจนปานใด๋ดอกครับ กะมีคนโทรมาถามข่อยคือกันว่า เข้ามาเป็นสมาชิกแล้ว สิทำตัวจั่งใด๋

เฮ็ดจั่งใด๋จั่งสิได้ชื่อว่าเฮ็ดเพื่อสังคมส่วนรวม พะนะ ข่อยกะอธิบายบ่ถืกคือกันเด้อ เพราะที่ข่อยเฮ็ดอยู่

ซูมื่อนี่ข่อยกะเฮ็ดด้วยใจอีหลีครับ ดีบ่ดีจั่งใด๋ ขึ้นชื่อว่ามนุษย์ย่อมหนีบ่พ้นคำสรรเสริญ และคำนินทาอยู่ดีล่ะครับ

ข่อยกะบ่แมนคนวิเศษ ที่สิเฮ็ดหยังถืกใจพระเดชพระคุณท่านได้ทุกคนดอกครับ มีหยังกะบอกกะช่วยกันแนะนำเด้อครับพี่น้อง ข่อยยินดีรับฟังเสมอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 14-08-2009 at 16:00.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    กะบ่ชัดเจนปานใด๋ดอกครับ กะมีคนโทรมาถามข่อยคือกันว่า เข้ามาเป็นสมาชิกแล้ว สิทำตัวจั่งใด๋

เฮ็ดจั่งใด๋จั่งสิได้ชื่อว่าเฮ็ดเพื่อสังคมส่วนรวม พะนะ ข่อยกะอธิบายบ่ถืกคือกันเด้อ เพราะที่ข่อยเฮ็ดอยู่

ซูมื่อนี่ข่อยกะเฮ็ดด้วยใจอีหลีครับ ดีบ่ดีจั่งใด๋ ขึ้นชื่อว่ามนุษย์ย่อมหนีบ่พ้นคำสรรเสริญ และคำนินทาอยู่ดีล่ะครับ

ข่อยกะบ่คนวิเศษ ที่สิเฮ็ดหยังถืกใจพระเดชพระคุณท่านได้ทุกคนดอกครับ มีหยังกะบอกกะช่วยกันแนะนำเด้อ

ครับพี่น้อง ข่อยยินดีรับฟังเสมอครับ
    ก่ะค่อยเบิ่งค่อยแยงไปซั่นหล่ะท่านเอ๊ย
    คุ้มสามเฮาค่อยเหล่นค่อยกินไป(บ้านมหาฯ)

Tags for this Thread