หัวข้อ: แปลทั้งหน้าเว็บภาษาต่างชาติ ง่ายๆครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ security182

เรื่องฮิตน่าอ่าน แปลทั้งหน้าเว็บภาษาต่างชาติ ง่ายๆครับ

สวัสดีครับ มื้อนี้ยามมีแนวมาฝาก มาต้อนครับ
    พอดี ยาม ได้ใช้เครื่องมือตัวนี้แล้วชอบก็เลยอยากนำมาฝากพี่น้องครับ
    ที่จริงก็มีมานานแล้วละครับ แต่อยากจะนำมาฝากผู้ที่ยังบ่รู้ครับ

ต่อไปนี้เฮาสิเข้าไปท่องเว็บต่างประเทศได้แบบว่าบ่ยากอีกแล้วครับ
    เพราะว่าเข้าไปเว็บใด๋ๆก็จะแปลให้เราเลย

ก่อนอื่นเราต้องไปดาวน์โหลดตัวเครื่องมือแปลมาก่อนนะครับ
    ไปโหลดหม่องนิละครับ
    Google Toolbar

หรือ GoogleToolbarInstaller_en32_signed.exe

มาดูภาพประกอบกันเลยครับ
    เบิ่งภาพประกอบครับ เมื่อติดตั้งเสร็จแล้วก็ลองเข้าเว็บต่างประเทศลองเบิ่งครับ
    เฮากะสิเห็นเครื่องมือแปล เพิ่มมาดั่งรูปนี้ครับ

แปลทั้งหน้าเว็บภาษาต่างชาติ ง่ายๆครับ

ลองเข้าเว็บที่เป็นภาษาอังกฤษเบิ่งครับ

แปลทั้งหน้าเว็บภาษาต่างชาติ ง่ายๆครับ

แล้วคลิกแปลลองเบิ่งครับ เฮาสามารถตั้งค่าได้ครับว่าจะให้แปลทันทีหรือไม่
    ผลที่ได้ครับ

ลองเบิ่งเด้อครับพี่น้อง
    อย่าลืมติดตั้งเด้อละครับ อิอิ
    ยามได้ทดสอบใช้กับเว็บที่เป็นภาษา อังกฤษ จีน ญี่ปุ่น แล้วครับ
    ไปละบาดนิ เข้าเวรเข้ายามต่อก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย security182; 20-07-2009 at 14:37. เหตุผล: เปลี่ยนภาพใหม่ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ kapoo
    ขอบคุณหลายๆครับ เดี๋ยวเอาไปลองใช้ก่อน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ security182

พบปะพูดคุย เพิ่มเติมอีกแหน่ครับ

ขั้นตอนการติดตั้งก็บ่ยากครับ
    เมื่อเฮาดาวน์โหลดไฟล์มาแล้วก็จะเห็นหน้าตาหล่อๆแบบนี้ครับ

เพิ่มเติมอีกแหน่ครับ

แล้วก็ดับเบิ้ลคลิกติดตั้งไปครับ ตามกะเยิม ฮ่าๆๆๆ (ยืมคำเว้าท่าน วมต.)

เพิ่มเติมอีกแหน่ครับ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ขอบคุณมากนะคะ สำหรับของดีๆ ที่นำมาฝากจ้า

อิสระ เสรี เสมอภาค

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนอนชาเขียวโออิชิ
    อ.ปะคำ จ.บุรีรัมย์
    ขอบคุณคร้า
    สิเอาไว้ไปหาผุบ่าวฝาหรั่งดอก
    อิอิ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ขอบคุณมากครับสำหรับสาระน่ารู้

Tags for this Thread