หัวข้อ: ++ สาวอิสานพาสัมผัส"มหัศจรรย์แห่งธรรมชาติ"ที่นอร์เวย์ ++ ภาค 2

++ สาวอิสานพาสัมผัส"มหัศจรรย์แห่งธรรมชาติ"ที่นอร์เวย์ ++ ภาค 2

มาท่องธรรมชาติต่อกันเลยเนาะค่ะ
    ท่านผู้ชมคงจะคิดว่าภาพที่โพสต์คือมีตะหม่องเดียวกันแถะ สาวอิสานจังได๋ซะนะเปลี่ยนเสื้อผ้า บ่แม่นดอกเด้อค๊า สาวอิสานเที่ยวอยู่สามวันสองคืน เกือบแม่นรอบภาคตะวันออก ขับรถไปเรื่อยๆค่ะ ภูมิประเทศของที่นี่เป็นแบบนี้เอง ป่าภูเขาแม่นํ้าตลอดสองข้างทาง ภาพกะเลยออกว่าคล้ายๆกัน

ทิวทัศน์ข้างทาง
    ++ สาวอิสานพาสัมผัส"มหัศจรรย์แห่งธรรมชาติ"ที่นอร์เวย์ ++  ภาค 2

บนยอดเขา Trollstige เป็นสถานที่ท่องเที่ยวอันเลื่องชื่อของนอร์เวย์ ทุกๆปีของหน้าร้อนนักท่องเที่ยวจะหลั่งไหลมาที่นี่เป็นจํานวนมาก
    ++ สาวอิสานพาสัมผัส"มหัศจรรย์แห่งธรรมชาติ"ที่นอร์เวย์ ++  ภาค 2

ด้านหลังเป็นหน้าผาที่สูงชัน

สูงแค่ไหนก้อสู้ขาดใจค๊า

เส้นทางที่ลัดเลาะไปตามเขา สูงชัน และแคบ ทําให้เกิดอุบัติเหตุแก่นักท่องเที่ยวที่บ่ชํานาญทาง

ที่เห็นเป็นสายขาวๆนั้น คือธารนํ้าตกที่เกิดจากหิมะละลายบนยอดเขา มีอยู่รอบทิศทางของภูเขา

อีกหนึ่งทิวทัศน์จากมุมสูง

ดื่มดํ่ากับทะเลหมอก
    =>> เดินทางบ่สุดเส้น อย่าถอยหลังให้เขาเหยียบ ตายขอให้ตายหน้าพุ้นเขาสิเอิ้นว่าหาญ <<=

ต่อกันเลยค่ะ

ภูเขาลูกนี้หล่ะค่ะที่เราจะไต่ขึ้นไปวันนี้

เส้นทางเป็นลูกรัง และแคบมั๊กมาก รถสวนกันกะบ่ได้ ต้องถอยหลังไปทางเบี่ยงที่เค้าทําไว้เป็นที่สวนทาง ซึ่งมีเป็นระยะห่างมาก ข้างล่างนั้นคือหน้าผา

มองย้อนหลังกลับไป เส้นทางคดเคี้ยวมาก

มองไปด้านหน้า จักปลายทางยุทางได๋บุ๊

จุดชมวิวข้างทาง

ทิวทัศน์เบื้องล่างที่มองจากมุมสูง

เหวและหน้าผาข้างทาง

เหินฟ้าาาาาาาาาาา พะนะ เสียวสันหลังคักพี่น้อง

และแล้วเราก้อมาถึงสันเขา เส้นทางไม่อันตรายแต่ไกลสุดสายตา ไม่รู้เมื่อไหร่จะถึงปลายทาง

ปิดทายด้วยดอกไม้ป่ากลางภูเขา กับนางแบบงามๆเนาะค่ะ อิอิ

เกือบแม่นหัวใจวายตายกลางทางก่อน บ่อยากเชื่อรอดมาได้จังได๋บุ๊พี่น้อง
    หวังว่าทริปนี้คงจะให้ความบันเทิงกับพี่น้องบ้านเฮาบ่มากกะน้อยเนาะค่ะ
    เจอกันใหม่ทริปหน้านะค๊า บ๊ายบาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวอิสานพลัดถิ่น; 20-08-2010 at 09:24.
    =>> เดินทางบ่สุดเส้น อย่าถอยหลังให้เขาเหยียบ ตายขอให้ตายหน้าพุ้นเขาสิเอิ้นว่าหาญ <<=

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    สวย งาม อีหลี ค่ะพี่นาง เป็นตาย้านกะพองกันค่ะ อิอิ ถนนแมะค่ะ หลบหลีกกันได้ อยู่บ่ค่ะ หรือ วันเวย์ค่ะนิ เป็นตาย้านคัก แต่กะงามๆๆค่ะ รูป ดอกไม้กับนางแบบกะงามค่ะ อิอิ ขอบคุณภาพสวยๆๆงามๆๆค่ะ พี่นาง
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    ทางมาเป็นตาย่านแทะคับ....งามยุแต่แฝงไปด้วยความหน่ากลัว

ทางเส้นนี้ขี้เมาขับบ่อได้ดอก เห็นฮอยฮั่วกันกะรู้แล้วว่าประสบการต้องโชกโชร

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ปีใหม่
    ภาค2นี้ก้อแจ่มค่ะทั้งภาพทั้งนางแบบ ถนนมาหลายสายแท้ค่ะ หมอกหลายปานนี้ขับรถบ่อันตรายบ่ค๊าพี่เต้ย

ธรรมชาติเมืองนี้สวยจังเลยค๊า ทั้งลำธาร ทั้งน้ำตก นายแบบไปไสล่ะค๊าบ่เห็นเลย อิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ป้าดดดดดดด..คนสร้างถนนกะจั่งแม่นเก่งเนาะ.. ถ้าขับรถบ่อเก่ง ถนนแบบนี่บ่อกล้านั่งนำดอกเด้อ

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    เส้นทางเป็นตาย้านเนาะเอื้อย
    แต่วิวประเทศเลางามอีหลี ท้าทายนำ อยากไปเด้..อิอิ

ขอบคุณทุกท่านที่เแวะเข้ามาเยี่ยมชมเด้อค่า

ไผ๋มีโอกาสผ่านมาทางนอร์เวย์กะแวะยามกันก่อนเด้อค่ะ

สาวอิสานสิพาเที่ยว (บอกล่วงหน้าตะเนิ่นๆแนเด้อจ้า สิได้ลางานไว่ถ่า)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ kapoo
    สวยครับ คือสิบ่มีโอกาศไปดอกเบิ่งทางรูปเอากะได๋

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    ทิวทัศน์สวยงามเนาะครับน่าสนใจไปเที่ยวเนาะครับ

Tags for this Thread