หัวข้อ: พ่อทองใส ทับถนน เดี่ยวพิณลายสุดสะแนน(ทางสั้น)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ @@..มือพิณน้อย..@@

พบปะพูดคุย พ่อทองใส ทับถนน เดี่ยวพิณลายสุดสะแนน(ทางสั้น)

[MUSIC]http://upload.isarngointer.org/wma/sudsanen.wma[/MUSIC]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย @@..มือพิณน้อย..@@; 21-08-2009 at 19:26.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ม่วนเป็นตานอนหลับดีน้อครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จ่าลาศ
    ถืกคิงจับใจแฮงครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ พิณอิสระ
    ขอนแก่น อุดรธานี และสุรินทร์
    สุดยอดดดดดดดดด เลยท่านจารย์ ฝีมือครูพิณระดับเทพ ต้องยกนิ้วให้ทั้งสิบเลยครับ.......ข่าน้อยขอคารวะ.........โอ๊ยยยยยย คึดฮอดแม่เด้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ม่วนคักขนาด
    ขอบคุณครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    อาจารย์ใหญ่แห่งศาสตร์พิณ2สาย คนที่ได้จับพิณไฟฟ้าคนแรก ผมได้มีโอกาสเบิ่งหนังเรื่องครูบ้านนอกแล้วเสียงพิณไม่รู้ว่า......คนดีตหน้าตาอย่างไร แต่ดีตได้เศร้ามากโดยเฉพาะฉากที่ว่าพระเอกถูกยิงตาย แล้วมีเสยีงพิณเศร้าๆขึ้นผมแทบสิสิไห้นำคับ ทีแรกผมไม่รู้เรยว่าเป็นอาจารย์ทองใส ที่ผมมักอยากจารย์ทองใส ทับถนนนิ บ่แมนมักย้อนเพิ่นดังแล้วจั่งมักได๋แต่มักเพราะ เสียงพิณและฝีมือของอาจารย์ทองใสโดยตรงเลยคับ เล่นให้เศร้าให้คนน้ำตาไหลก่าได้ ลองหาเบิ่งเอาเด้อ หนังเรื่องครูบ้านนอก เสียงพิณในเรื่องนี้สุดยอดคับ แต่ผมก่าบ่ค่อยหมั่นใจปานได๋วามือพิณที่เล่นพิณในเรื่องครูบ้านนอกแมนอาจารย์ทองใสบ่ คนที่พอรู้ก่าบอกนำเด้อครับ

Tags for this Thread