หัวข้อ: .............ผมรักแม่ครับ...........

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวกุดชุม
    บล็อก
    3

.............ผมรักแม่ครับ...........

เอาโลกมาทำปากกา
    เอานภามาแทนกระดาษ
    เอาน้ำหมดมหาสมุทรแทนหมึก..วาด
    ประกาศพระคุณไม่พอ

.............ผมรักแม่ครับ...........
    แม่ไก่แม้ไม่มีนมให้ลูกกิน....แต่ยังเลี้ยงลูกไก่ให้เติบใหญ่ได้...........
    แม่ครับผมบวชแทนพระคุณแม่.........ผมรักแม่............
    วันแม่ผมไม่ได้กราบท่าน...แต่แ่ผมก็กราบแม่ทุกๆๆ ครั้งที่ผมไปเยี่ยมท่าน........
    คนนี้ล่ะ....ไปสู่ขอ....นางสีดา...ให้ผม ...อิอิิอ..........
    [FM]http://www.hotlinkfiles.com/files/2740754_u4xaz/____________________________3_031111.swf[/FM]

เล็กๆๆน้อย จากทีมงานครับผม .........ผมรักแม่........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวกุดชุม; 13-08-2009 at 08:19.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ kapoo
    ไปกราบแม่มาแล้วมือวานนี้ครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ ขออนุโมทนาครับ ผมไม่มีโอกาสได้บวชครับ แต่เคยผ่านการเป็นทหารเกณฑ์มาแล้ว 2 ปีเต็ม ๆ

แต่ถึงแม้ผมไม่บวช แต่ก็ได้มีโอกาสตามแม่ชีเด็กน้อยเข้าวัดเป็นประจำครับ

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา

วันแม่ผมไม่ได้กราบท่าน...แต่แ่ผมก็กราบแม่ทุกครั้งที่ผมไปเยี่ยมท่าน...

ปีนี้ผมกะบ่ใด้ไปกราบแม่ ย่อนมีความจำเป็น
    หลังจากวันแม่คอ่ยสิหาโอกาสไปกราบแม่ ช้าแหน่แม่กะบ่ว่า
    ให่ลูกๆมีใจคิดถึงแม่ แค่นี่แม่กะดีใจหลายแล้ว :heart::heart::heart:

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    เพ็นนีไม่ได้ไปกราบแม่ 3 ปีแล้ว
    ปีแรก แม่ไปทำงานที่เฟร้งเฟิต
    ปีที่สอง เพ็นนีถูกเรียกตัวมาทำงาน วันที่ 9 ออกต่างจังหวัดทันที
    ปีนี้...แม่อยู่ที่มิวนิค...เพ็นนีไปกราบแม่ไม่ได้..แต่โทรไปแล้วค่ะ..

เพ็นนีคิดถึงแม่ทุกวัน..

รักแม่ที่สุดในโลกจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    สุขสันต์วันแม่ด้วยคนนะคะ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ MADELA
    ซาบซึ้งหลาย กตัญญูรู้คุณผู้ให้กำเนิดประเสริฐหลายสิหนุนนำให้ได้เจอแต่สิงดีๆ
    เด้อบ่าวชาลี
    all the wealth of the world could not buy you a friend nor pay you for the loss of one.
    ทรัพย์สมบัติทั้งหมดบนโลกใบนี้
    ไม่สามารถชื้อเพื่อนได้
    ไม่สามารถแม้แต่จะจ่าย
    เพื่อให้ได้เพื่อนที่สูญเสียไป
    กลับคืนมา

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ซาบซึ้งๆขนาดเลย มื้อก่อนขะน้อยได้ส่อยอิแม่ปลอกหมากงิ้ว ยัดหมอน หนูกะรักแม่ เด้อจ้า ...

กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

หลินกะฮักแม่คือกันจ๊ะ ถึงแม่สิมักจ่ม เฮากะบ่สน อิอิ