หัวข้อ: คลิปวีดีโอ พี่แจ่มใสยิ้มสวย(พี่น้อง)มาเยี่ยมดีเจปุ้ยที่ทะเล

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

พบปะพูดคุย คลิปวีดีโอ พี่แจ่มใสยิ้มสวย(พี่น้อง)มาเยี่ยมดีเจปุ้ยที่ทะเล

สวัสดีค๊าพี่น้องบ้านมหาที่รักทุกท่าน มื่อนี่เป็นวันดีค่ะพี่แจ่มใสยิ้มสวย หรือพี่น้องนาง
    มาเยี่ยมปุ้ยที่ Huntington Beach ไม่ได้มามือเปล่าน่ะค่ะนึ่งข้าวเหนียวพร้อมด้วย
    ลาบหมู ไส้กรอกอีสาน มานั่งกินที่หาดทราย กรี๊ดดดดบรรยากาศม่วนคัก ตามมาเบิ่ง
    คลิปวีดีโอเลยจ้า อิ อิ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=NfF1ksFHagg&color1

ปล. ขอบคุณพี่น้องหลายๆเด้อค๊า สำหรับอาหารมื่อเที่ยง โอกาศหน้า
    ปุ้ยซิทำอาหารเชิญมาทานข้าวที่บ้านด้วยกันอีกครั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 11-07-2010 at 10:03.
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอบคุณสำหรับมิตรภาพจากต่างแดนครับ มหัศจรรย์ในโลกไซเบอร์นำพาให้เรามาพบกันได้เสมอไม่ว่าที่ใดในโลกครับ ขอให้เก็บภาพบรรยากาศและมิตรภาพที่ดีเหล่านี้ไว้ตลอดไปครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ ไอ้เก่ง คนเลย
    เป็นตาหม่วนน้อ.................

2 สาว เที่ยวทะเล............

เคยเห็นแต่ในหนัง.............

มักแต่หว่าสิจับนกไปให้ อ้าย คนภูไท เอาเฮ็ดกับข้าวให้กินนั่นแหล่ว..........

.....55555555+

สุด ๆ ไปเลย..........สาวไทยโกอินเตอร์...............เที่ยวให้สนุกเด้อครับ........
    ท่องคำว่าทำใจ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    มิตรภาพดีๆแบบนี่ อบอุ่นเนาะครับ..โคราชบ้านเดียวกันกับเอื้อยปุ้ยอีก..(เอื้อยปุ้ยคือสิมีความสุขคักเนาะเอื้อย) เบิ่งจากวีดีโอ..
    ขอบคุณที่เอามาให้เบิ่งเด้อเอื้อย..

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

พบปะพูดคุย

มาเด้อพี่น้องมากินข้าวนำกัน

กินจนนั่งลุกบ่ขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 11-07-2010 at 10:04. เหตุผล: รูปซ้ำ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    เป็นตาแซบเนาะเอื้อยแนวกิน.....แต่ว่าย้านนำ ยามลมพัดมานั่นล่ะ คือสิกินบ่อได้..

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ surasong
    เมืองสุราสุรินทร์
    นำแหน่ เป็นตาแซบเนาะ อยู่ไส กะหอมกลิ่นอีสานเฮาคือเก่าเนาะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    บันทึกเยอะและนานขนาดนี้ เลยเหรอ ปุ้ย

บอกให้ตัด หมัดเด็ด คำว่า ตุงออก อายเขาเน้อ

มิตรภาพ มีทั่วโลกค่ะ อ้ายพล อยู่เมืองไทยแจ่มใส ไม่เคยหยิบจับกับข้าวเลย ก้มหน้าก้มตาเป็นสาวโรงงาน กินข้าวเหนียวหมูปิ้งข้างกำแพงโรงงาน แต่มาอยู่นี่ต้องทำเป็น ทำไม่ได้ ก็อด ทำเป็นอย่างไร นะเหรอ บ้านนี้ทำอย่างนี้ มารับไปสอน บ้านโน้น ทำนั่นเป็นมารับไปสอน พี่ๆ คนไทย(บางกลุ่ม)ที่นี่ ใจดีมากๆ ค่ะ

แปลกเหมือนกันตอนเรานั่งกันข้าวกันไม่ยักกะมีลมพัด ไม่มีทรายปลิวมาติดอาหารเลยค่ะ คนตระการ

น้องเก่งคร้าบ แหม มาขำ ลาบ นกนางนวล พี่น้อง ตกลง เขากินได้หรือเปล่าไม่รู้ พูดไปได้เรื่อยเปื่อย คือชอบเมนู ของอ้ายภูไท หนะค่ะ เหมือน พ่อ พี่เลย

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    อะปร๊าดดด..วัยแก่นแสนซนตั้วะนิ..หึยย..จะแม่นบ่เอิ้นกันเนาะ..สิไปฮับคุณยายแล่วพากันย่างลัดท่งไปหาเลยล่ะคุณพี่เทิ้งสอง..อิอิอิ..
    มองต่าง..อย่างปลง

ขอบคุณจ้าที่เอาภาพมาแบ่งปันจ้าพี่ปุ้ย
    ตะแซบน้อจ้า มีข้าวห่อใบตองนำ
    ทะเลงามน้อจ้าทางนั่น ทางพี้ใส่เสื้อสีขาวลงเล่นขึ้นมาเป็นสีเทาเลยล่ะจ้า

Tags for this Thread