หัวข้อ: แค่บอกว่ารัก...จะผิดมากไหม

แค่บอกว่ารัก...จะผิดมากไหม

:heart: แค่บอกว่ารัก...จะผิดมากไหม :heart:

แค่บอกว่ารักจะผิดมากไหม
    เพราะหัวใจไม่อาจปิดบังได้
    อยากจะกู่ร้องบอกออกไป
    ว่ารักเธอสุดหัวใจคนไกลเอย

เคยนึกเสมอว่าชีวิตคนเฮามันสั้นดังนั้นอยากเฮ็ดอีหยังกะเฮ็ดไปเลยถ้ามีความสุข แต่แล้วเฮากะเฮ็ดตามใจมักบ่ได้ ก็ต้องขัดใจตัวเองเพราะเหตุผลหลายอย่าง ใช่ว่าไม่รัก รักมากเลยจ้า แต่ต้องอดทนทำในสิ่งที่ไม่ตรงกับความต้องการของใจ...เจ็บนะแต่กะเฮ็ดมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว...เท่านี้ก็รู้สึกผิดเหลือเกิน โมโหตัวเองนำว่าเป็นอีหยังนะ ถึงแม้ใจตัวเองตลอดเลย

พอเจ็บหลาย ๆ กะสิถามตัวเองว่าเป็นอีหยังต้องขัดใจตัวเองน้อ...แต่แล้วมันก็ต้องขัดใจตัวเองจ้า...เพราะเหตุผลหลายอย่าง...ถามตัวเองเสมอว่า...แค่บอกรักจะผิดมากไหม ...กะบอกว่าตัวเองว่าไม่ผิดหรอก แต่ในความเป็นจริงแล้ว... แค่คิดก็ผิดแล้วล่ะ...เจ็บเนาะ...

เจ็บทุกครั้งที่คิดถึงเธอ

เด็กน้อยน่ารัก

3 กันยายน 2552

23.04 น.

Membership renewed สัญลักษณ์ของ euro
    เจ็บทุกครั้งที่คิดถึงเธอ
    ก้ออยากจะขัดใจตัวเองนะแต่มันก้อทำไม่ใด้สักที่
    จนป่านนี้ยังไม่ลืม
    ก้อรู้สึกผิดนะเพราะคนข้างๆๆก้อแสนจะรักเรา
    Warum kommt meine liebe nicht bei dir an

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แรงใจ
    บางครั้งก็ต้องขัดใจตัวเองนะเด็กดื้อ เพราะว่าจะทำทุกอย่างตามใจไม่ได้ ต้องขัดใจตัวเองเพื่อความถูกต้อง ทนได้ไหมล่ะหากทำใจตัวเองแล้วมันผิด มีคนมาต่อว่า หรือสิ่งที่ทำทำให้คนอื่นเป็นทุกข์ แต่เราเป็นสุขอยู่ข้างเดียว เด็กดื้อเป็นผู้ปฏิบัติดีแล้ว ต้องรู้นะ เป็นกำลังใจให้เด็กดื้อนะ จากเด็กโง่

แค่บอกรักมันกะบ่ผิดดอก แต่อยากสิบอกว่า รักกกกกกกกกกทุกคน อิอิอิ
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

หากบอกว่ารักแล้วมันผิด...
    ฉันก็คิดมีรักไม่ห่างหาย
    เพราะว่าใจรักเธอไม่เสื่อมคลาย...
    แม้นชีพมลายก็ไม่วายรักเธอ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ
    หากบอกว่ารักแล้วมันผิด...
    ฉันก็คิดมีรักไม่ห่างหาย
    เพราะว่าใจรักเธอไม่เสื่อมคลาย...
    แม้นชีพมลายก็ไม่วายรักเธอ
    ผมคิดว่าคือสิบ่อผิดดอกเอื้อย...บอกโลดเนาะ อย่าฝืนใจจะของ ..

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวผู้ดี
    เจ็บทุกครั้งที่คิดถึงเธอ อยู่ในใจลึกๆยากจะลืม แต่กะยอมเจ็บเสมอ............

ลานบุญ
    Guest
    แค่คิดก็ผิดแล้วจ้าเอื้อย ขั่นคนที่เฮาบอกฮักเขา เขามีเจ้าของแล้ว แต่ถ้าเฮาฮักเขาแล้วเก็บไว้ในใจขั่นบ่อบอกมันกะสิหนหวยจ้า ระวังแน่ล่ะเอื้อย ฮ่าๆๆ( บอกรักคนที่อยู่ข้างเราดีกว่าเนาะว่าไหมค่ะ) ฮักซื่อดอกจ้า เนาะเอื้อย

Tags for this Thread