หัวข้อ: ผู้ชายคนนี้ชื่อ บ่าวคนเดิม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    เว็ปบ้านมหาผมว่าเป็นเว็ปที่รวมเรื่องการหาอยู่หากินหรือในเรื่องต่างๆของคนอีสาน รวบรวมไว้สมบูรณ์ที่สุด ตอนผมเข้ามาใหม่ๆ ผมมาฟังเสียงพิณคับ

ผมมีความชื้นชมในคำว่านักการภารโรงขนาดคับ มาฮู้ทีหลังวาเป็นฮอดหัวหน้าบ่แมนนักการภารโรง ..ฮวยท่านหัวหน้าเว็ปตั๊วนิ.....ฮาฮ่า ส่วนผมอาจสิบ่เข้ามาอีกเลยคับ แต่ก่อนสิไปขอมาอวยพรวันเกิดย้อนหลังให้เว็ปมาสเตอร์ก่อนคับ ขอให้อายุยืนๆเด้อคับ มีแต่โชคมีแต่ลาบ เด้อคับท่านเว็ปมาสเตอร์

อยู่ดีมีแฮงคับ

บางอย่างที่ผมได้กระทำในสิ่งที่เสื่อมเสียให้แก่เว็ปปบ้านมหา ผมกราบขอโทษเด้อคับ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ป้าขออวยพรย้อนหลังเอาเนาะจ้าอิอิอิมาช้ากั่วหมู่

ป้าอวยพรให้หลานบ่าวคนเดิมจงมีแต่ความสุข

ความเจริญคิดหวังสิ่งใดก็ขอให้มีให้ได้ดั่งใจ

ปราถนาขอให้มีเงินเต็มห้องมีทองเต็มบ้านมี

ลูกมีหลานก็ขอให้มีแต่คนดีดีขอให้มีร่างกาย

ที่แขงแรงอย่าได้มีโรคภัยไข้เจ็บขอให้มีอายุ

ยืนยาวนานเป็นร้อยปีพันปีไม่แก่ไม่เฒ้าขอให้

รักษาความหล่อเอาไว้แบบนี้ไปเรื่อยๆพร้อม

กับความดีและความตั้งใจอันแน่วแน่ขอให้

อยู่เป็นเจ้าของบ้านมหาหลังนี้ไปจนก่วาตราบ

นานเท่านานอย่าได้เจ็บอย่าได้จนนะจ๊ะ

ด้วยความรักและความนับถือและความคิดถึง

จ๊วบจ๊วบจุ๊ฟๆๆ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    หวัดดีจ้าหลานบ่าวคนเดิมจ๋า วันนี้วันดีมีสามเก้าจ้า ๙ ๙ ๙ ป้าขอให้หลานจงมีแต่สิ่งดีดีให้มีชีวิตก้าวไกลไปกับความปราถนาเด้อจ้า สาธุ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ
    ก่อนอื่นผมขออนุญาต อวยพรวันเกิดอ้ายบ่าวคนเดิมย้อนหลังเด้อครับ
    ขอให้อ้ายมีแต่ความสุข และประสบความสำเร็จยิ่งๆขึ้นไปครับ

สำหรับเวป บ้านมหา ผมบ่มียังสิเว้า นอกจากขอบคุณสำหรับสิ่งดีดีมากมายของบ้านมหา
    ขอบคุณครับ บ้านมหา และทีมงานทุกคน :heart:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ศรีทนได้
    ขอไห้อ้ายบ่าว
    มีสุขภาพร่างกายเเข็งเเรง
    รวยๆวันรวยคืนเเละก้อไห้มีความสุข
    ตลอดไปขอบคุณสำหรับเวบบ้านมหา
    เด้อจ้า
    หนุ่ย

ตูบน้อยหลังเก่าที่เจ้าเคยมา บัดนี้เจ้ามาหนีหน้า ติว่าตูบน้อยมันจน เจ้าจากพี่ไปห่างไกล

จากตูบคนจน เธอคงไม่กลับมาสน ทิ้งตูบจนจนหนีพ้นไปไกล ตูบน้อย หลังนี้ไม่มีใครผ่าน

ทนอยู่คนเดียวมานาน มองหา คนผ่านก็นานเต็มที ต้องทนเจ็บช้ำ ระกำเพราะเธอย่ำยี

ต้องทนต้องช้ำชีวี คนดีของพี่จากจร เจ้าจากพี่ไปห่างไกล ไปไหนกันแน่ เธอไม่หัน

กลับมาแล นั่งมองชะแง้คอยหา ตูบน้อยหลังเก่า นี้ยังคอยเจ้าคืนมา

อย่ามัวไปหลงเมืองฟ้า ให้กลับคืนมาเถิดนะคนดี ? เพลงตูบน้อยป้าแต่ง มอบให้

เป็นของขัวญวันเกิดเด้อจ้าหลานบ่าวคนเดิมจ๋า ถ้าบอมักเดี๋ยวสิแต่งให้ใหม่จ้า จุ๊ฟๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chudhancock; 16-09-2009 at 18:08.

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    แววะมาให้กำลังใจคะ และเพื่อนๆๆในบ้านมหาก็เป็นกำลังใจนิมาตลอดที่นิได้รู้จักบ้านมหา
    รักษา ความรักความสามัคคี ความเอื้ออาทรกันไว้นะคะ ขอบคุณจากใจคะเวปมาสเตอร์ อ้ายบ่าวคนเดิม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ถ้าฮักเว็บมาสเตอร์บ้านมหา
    กะอย่าลืมไปลงทะเบียนงานพาแลง 3 เด้อ
    ถ้าคนไปน้อย บ่พอค่าอาหารเพิ่น
    สิได้จกเงินขายกบตื่มใส่ แต่ถ้าหากบ่พออีก
    เว็บมาสเตอร์อาจสิเอาเว็บบ้านมหาไปจำนำกะได้เด้อ เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ

ช่วยกัน ๆ ๆ พวกเฮาพี่น้องบ้านมหา กรี๊ด ๆ ๆ ๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 08-01-2010 at 13:20.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    บุญบ้านเฮาก่ะค่อยเหล่นค่อยกินไปก่อนหมอเอ๊ย
    ส่งกำลังใจมาสู่มื้อเด๊อ
    :em01)

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ขอให้อ้ายบ่าวสุขภาพแข็งแรงเด้อครับ ผมกะเป็นหนึ่งคนที่มีความศรัทธาในอุดมการณ์ของอ้ายเพิ่น ถ้าบ่ติดธุระหยังผมสิไปหาอ้ายบ่าวโตเป็นๆในงานพาแลงแน่นอนครับ:1-:1-

Tags for this Thread