หัวข้อ: วิธีบอกเลิกหนุ่มให้สะเทือนใจมากที่สุด

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

วิธีบอกเลิกหนุ่มให้สะเทือนใจมากที่สุด

วิธีบอกเลิกหนุ่มให้สะเทือนใจมากที่สุด

ไม่ว่าผู้หญิงหรือผู้ชาย เวลาโดนบอกเลิดด้วยคำพูดไหน ก็เจ็บแปลบกันทั้งนั้น
    จะใช้เวลารักษาแผลใจกันยาวขนาดไหน ก็ต้องแล้วแต่วิธี

แต่ต่อไปนี้ คือคำบอกเลิกที่สาวๆ

1. เลิกกันเหอะ ตัวเองดีเกินไป
    ดีเกินไป คำบอกเลิกโง่ๆ เธอไม่ชอบคนดี แปลว่าชอบคนเถื่อนๆ พูดจาหยาบคาย ใช้กำลัง ชอบแบบนั้นช่ายป่ะ งั้นก็อวยพรให้ได้แฟนใหม่ เป็นโจรหรือฆาตกรแล้วกัน

2. เลิกกันเหอะ ตัวเองเอาแต่ทำงาน ไม่มีเวลาให้เค้าเลย
    ถามหน่อย ตอนเธอโสดๆ เธอฝันอยากได้แฟนแบบไหน เป็นคนขยัน มีการมีงานดีๆ ทำ มีครอบครัวที่อบอุ่น มีบ้านสวยๆ มีรถดีๆ ถ้าพวกเราไม่ขยันทำงาน บ้างาน จะมีอย่างที่เธอหวังไหม เคยรู้ไหม แต่งงานเราต้องใช้เงินสดเป็น 1,000,000 ขอเน้น เงินสด 555

3. เราห่างกันสักพักเหอะ ที่รัก
    จะห่างไปไหน จะไปไหน ผมไม่โง่นะครับ มีคนใหม่มาจีบอะซิ กลัวเราจะจับได้ อย่ามาทำเป็นเนียนด้วยคำพูดคลาสสิกพวกนี้เลย ไม่เคยได้ยินเหรอ เกิดเป็นคู่กัน ไม่ใช่ห่างกัน เรารู้ว่าที่อยากห่าง เพราะอยากมีเวลาไปอยู่กันเด็กใหม่มากกว่า

จาก สำนักข่าวไทย

:heart::heart::heart::heart::heart:

อิสระ เสรี เสมอภาค

คือสิบ่สะเทือนใจท่อควงผุใหม่มาให้เห็นดอกเนาะ อิอิอิ
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ใจร้ายแฮงๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนไกลบ้าน2009
    เเค่บอกเลิกก็เจ็บจะเเย่อยู่เเล้ว ทำไมผู้หญิงต้องหลายใจด้วย ทั้งทั้งที่รู้ว่าเราไม่อยากเลิกและยังรักเขาอยู่หมดทั้งหัวใจ...

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนไกลบ้าน2009
    เเค่บอกเลิกก็เจ็บจะเเย่อยู่เเล้ว ทำไมผู้หญิงต้องหลายใจด้วย ทั้งทั้งที่รู้ว่าเราไม่อยากเลิกและยังรักเขาอยู่หมดทั้งหัวใจ...
    55555.....ในฐานนะผู้หญิงถามกลับบ้างนะค่ะอิอิอิอิอิ
    ..ทำไมผู้ชายเจ้าชู้จัง.....(เว้าเล่นเด้อจ้า)
    ....ผู้หญิงหลายใจ...(ก็ไม่ทั้งหมดหรอกจ้า)
    ....เพียงแต่อ้ายยังบ่เจอคนที่ใช่ที่บ่หลายใจ
    ....บางครั้งความหลายใจหรือเจ้าชู้
    ก็มักทำให้คนที่เราฮักซ้ำใจเสมอ...

....(อิอิอิอิอิ...แต่ถ้าฉันไม่เจ้าชู้..ฉันคงไม่รู้สิว่าเธอหึงฉัน)...จำคำเด็กน้อยวัยรุ่นมาจ้า

3. เราห่างกันสักพักเหอะ ที่รัก
    จะห่างไปไหน จะไปไหน ผมไม่โง่นะครับ มีคนใหม่มาจีบอะซิ กลัวเราจะจับได้
    อย่ามาทำเป็นเนียนด้วยคำพูดคลาสสิกพวกนี้เลย ไม่เคยได้ยินเหรอ เกิดเป็นคู่กัน
    ไม่ใช่ห่างกัน เรารู้ว่าที่อยากห่าง เพราะอยากมีเวลาไปอยู่กันเด็กใหม่มากกว่า

tim:tim: ถูกใจประโยคนี้มาก...อิอิอิ...บอกทีไรไม่หลงกนเราสักที
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    บ่อวาแม่ญิงพูชายล่ะ ขั่นถืกบอกเลิกกะเจ็บคือกันนั่นแหล่ว ทางที่ดีขั่นบ่อมักหรือบ่อจริงจังกับเขากะอย่าสิไปไห่ควมหวังเขาท่อนั่นแหล่ว คิดเอาใจเขามาใส่ใจเฮามันกะสิดีเด้สาวว่า อิอิอิออกแนวเทศน์จักหน่อยอย่าวากันเด้อจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนอนชาเขียวโออิชิ
    อ.ปะคำ จ.บุรีรัมย์
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนไกลบ้าน2009

ผู้หญิงกะหลายใจซ่ำๆผู้ชายแหล่ะจ้า
    บ่ซั้นมันสิเสียเปรียบกันเอิ้ก
    กะอยากบอกเลิกคะเจ้ายุดอก
    แต่ว่าบอกบ่ทันจั๊กเทื่อ ขะเจ้าแซงเว้าก่อน
    แต่คือสิบ่มีไผอยากเฮ็ดให้ไผเสียใจ
    แล้วกะบ่อยากเสียใจย้อนความรักดอกจ้า
    มันคงมีสาเหตุแหล่ะถึงต้องเลิกรากัน
    ยังไงกะทำใจๆเถอะจ้า
    มีพบมีพราก สัจธรรมที่แท้จริง

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    แกล้งขอตังค์ครั้งละหมื่น หลายๆครั้ง
    บ่ต้องบอกเลิกกะได้ดอก เพิ่นกะไปเอง
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Tags for this Thread