หัวข้อ: อาลัย พ่อใหญ่คูณ ทุนมาก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ ท่านไปสบายแล้วนะคะ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    หลาน เอ จ๋า ป้า ขอ แสดง ความเสียใจ นำเด้อจ้า พ่อใหญ่ คงไปอยู่ ในที่สบายแล้วหล่ะ จ้า

เมื่อเราเกิดมา แล้ว เราก็คือเรา ไอ้ความ แก่กับความตาย มันก็คืออันเดียวกัน นั่นแหละ

เหลือเพียงชื่อความดี ให้เราจำ ทำไมเล่าเขาก็รอ คอยขึ้นเขียง

เรียงจากหาย เหมือนกับเราเฝ้าจดจำ แล้วกลับตาย ชื่อก็วาย

กายก็วางว่างหมดกัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวต้นฅนมุกดาหาร
    ..."มุกดาหาร"...
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ขอแสดงความเสียใจนำเด้อจ้าอ้ายบ่าว
    ขอให้ดวงวิญญาณพ่อใหญ่เพิ่นไปสู่สุคติ จ้า
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    ขอแสดงความเสียใจด้วย
    ถือเป็นกฏเกณฑ์ที่ธรรมชาติกำหนดไว้ มีเกิดก็ต้องมีตาย
    ความตายนี้แขวนคอสู่บาดหย่าง ตื่นมื้อเซ้าเห็นหน้าจังว่ายัง
    คนเราถ้าระลึกถึงความตายได้ทุกเวลาทุกนาที ก็จะทำให้ระลึกได้ว่า
    เราเกิดมาทำไม ใยไม่เร่งสร้างความดีสะสมไว้เพื่อเป็นเสบียงเลี้ยงตัวในภายภาคหน้า
    จะมัวเมากับความโลภ โกรธ หลง อยู่ทำไม เพื่ออะไร ตายไปแล้วก็ทิ้งไว้เอาไปไม่ได้
    ในวันหน้า หนุ่มน้อยก็จะมีวันนี้เช่นกัน จึงหันมาสร้างสั่งสมความดีไว้ แม้น้อยนิดก็ยังดี
    อนิจจา วตะ สังขารา อุปัทวา ยธรรมมิโน อุปชิตวา นิรุฌชันติ เตสังวูปสโม สุโข

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ขอร่วมแสดงความเสียใจด้วยคะ ขอให้พ่อใหญ่ไปสุ่ที่สูขขติท่านหมดกรรมขอท่านแล้วคะทำใจนะคะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ น้องเซียง

บ้านมหาโพสต์ ชีวิต

เพิ่นมาก่อนเพิ่นกะไปก่อนน้อครับอ้าย..เดินทางปลอดภัยครับอ้าย..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะที่พ่อใหญ่จากไป

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ขอแสดงความเสียใจนำเด๊อครับท่านเอ๋
    เกิดแก่เจ็บตายเป็นเรื่องธรรมดาสามัญ
    สักวันเราก็ต้องไปคือกันกับพ่อใหญ่ครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    มาส่งสกานพ่อใหญ่นำอ้ายเอ๋ครับ ขอแสดงคาวมเสียใจอย่างยิ่งครับอ้าย

เพิ่นไปดีแล้ว เหลือแต่หมู่เฮานี้ละยังมีกรรมต้องสู้ต่อไปอีก เสียใจนำครับอ้าย

Tags for this Thread