หัวข้อ: คิดถึงสมาชิกเก่าบ้านมหา

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

เศร้าซึม คิดถึงสมาชิกเก่าบ้านมหา

แม็กกี้ ผู้ก่อการรัก ได้เล่าถึงความเป็นมาของเว็บบ้านมหาดอทคอมให้ผมฟัง ในยุคแรก ๆ ซึ่งมีสมาชิกไม่กี่คน แต่ทุกคนมีความสามัคคีกันเป็นอย่างดี หลายคนจากเว็บบ้านมหาไปอย่างไร้วี่แวว แต่หลายต่อหลายคนได้หวลกลับมาสู่วันคืนอันแสนอบอุ่นอีกครั้ง

1 ปีกว่า ๆ ที่ผมได้เข้ามาอยู่ในเว็บบ้านมหา มีเรื่องราวต่าง ๆ ของพวกเราสมาชิกที่ผมประทับใจในน้ำใจไมตรีจิตที่มีให้แก่กันและกัน ดูได้จากความร่วมมือร่วมใจในการไปร่วมงานพาแลง ไม่ว่าจะเป็นงานพาแลง 1 หรืองานพาแลง 2 ทุกคนไปจากทุกสารทิศเดินทางจากต่างจังหวัด หรือแม้แต่จะเดินทางจากต่างประเทศก็ตาม

นี่คือสิ่งที่ผมปลื้มใจจนบอกไม่ถูกว่าเกิดอะไรขึ้น ซึ่งส่วนหนึ่งก็คงจะเป็นความผูกพันที่เรามีให้กันในโลกไซเบอร์แห่งนี้

กาลเวลาที่ผ่านไป หลายคนอาจมีภารกิจที่ต้องทำ หลายคนอาจจะถึงจุดอิ่มตัว หลายคนก็หลายเหตุผลที่ทำให้จากเว็บบ้านมหาแห่งนี้ไป

หลายคนก็เปลี่ยนชื่อเข้ามาใหม่เพื่อสร้างลุ๊คใหม่ให้กับตัวเอง หลายคนก็มีหลายชื่อเพื่อเหตุผลบางประการ

แต่ทั้งหมดทั้งสิ้น พวกเราคือครอบครัวเดียวกัน ไม่ว่าจะชื่ออะไรก็ตาม จะเป็นใครมาจากไหนก็ตาม จะเปิดเผยหรือปิดบังอะไรก็ตาม ล้วนเป็นเหตุผลส่วนตัวที่ไม่อาจก้าวล้ำทั้งสิ้น

แต่สำหรับ พล พระยาแล และพวกเราบ้านมหาคุ้มสามเสน ผมถือว่าเป็นสมาชิกบ้านมหาอีกกลุ่มหนึ่ง ซึ่งมีความสมัครสมานสามัคคีแบบครอบครัวเดียวกัน เปิดเผยและจริงใจต่อกัน ทำให้ผมอยู่ในเว็บบ้านมหาอย่างผูกพัน

อย่างไรก็ตามผมยังคิดถึงสมาชิกเก่า ที่ได้สร้างสรรค์ผลงานไว้เสมอ คิดถึงเขาทุกครั้งที่ได้อ่านกระทู้ที่พวกเขาเหล่านั้นได้ตั้งขึ้น แม้ว่าเขาทั้งหลายเหล่านั้นจะจากเว็บบ้านมหาไปนานแค่ไหนก็ตาม

แต่พวกเราเว็บบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ ยังรอคอยการกลับมาของเขาเหล่านั้นเสมอครับ

ด้วยความคิดถึงวันวานครับ

พล พระยาแล

22 ก.ย.52

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    แม็กกี้กะคึดฮอดจ้า หลายๆ คนที่เคยได้คุยกันในตอนแรกๆ บางคนก็ยังอยู่แต่แม็กกี้จำบ่ค่อยได้เนาะ แก่แล้วความจำบ่ดี

อีกคนหนึ่งที่คึดฮอดหลาย คือ น้องปุ้ย อิตาลี (แม่นชื่อนี้บ่น้อ) ถ้าได้ผ่านมาเจอกันกะทักทายกันบ้างเด้อจ้า

ตอนนี้เว็บคนเยอะแล้ว กะคึกคักหลาย บ่เหงาเลยจ้า ได้เจอคนมากมายไปหมด อบอุ่นคัก
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    นางเพิ่งเกิดมื่อวาน คลานมื่อเซ่า
    เว่าแหว่ะๆ เป็นโตเป็นต่อน
    กะหย่อนได่พ่อผุบ่าวบ้านมหานี่ล่ะจ้า
    ขอมานั่งแท่แล้ฟังผุเฒ่าเพิ่นสิเว่าควมหลังสู่ฟัง
    สั่นดอก.... คริคริ
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

แพงกะจอบอ่านดนเทิบจ้า จังสมัครได้ เห็นความเปลี่ยนแปลงหลายๆอย่างในบ้านมหา
    แต่ที่บ่เปลี่ยนไปเลยคือมิตรภาพที่พี่น้องบ้านมหามีให้แก่กันและกันจ้า
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

คึดฮอดคือกันจ้า...ติ๋มเข้ามาพ้อและได้เว้าได้คุยนำกะที่หายหน้าไปกะมี...

พี่นิดค่ะ พี่นิดสงัด พี่นิดคนอยู่โอ....ถึงสิบ่เคยพ้อหน้าแต่กะคึดฮอดมากมายจ้าพี่นิด...หายไปเลยเจ้า...
    ส่วนท่านอื่นๆกะคึดฮอดคือกัน แต่เพิ่นกะบ่ได้หายไปเลย ยังมาให้เห็นให้พ้อเป็นบางครั้งอยู่...ถึงสินานๆเทือกะยังดีกว่าบ่มาจ้า...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

เด็กน้อยรอคนที่รอคอยกลับมาจ้า คิดฮอดนะจุ๊บ ๆๆๆๆ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    คอยการกลับมาคือกัน น้องปุ้ย ที่อยู่อิตาลี่//แบบว่าสนิทกับน้องคนนี้มาก แกจะคอยและให้คําปรึกษากับเพื่อนคนงานไทยที่ไปทํางานอยู่อิตาลี่ และเล่าถึงชีวิต ความเป็นอยู่ในต่างแดน ถ้าปุ้ยได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ก็ให้ส่งข่าวหาอ้ายแหน่เด้อ อ้าย"ขอแค่รู้ข่าว"สั้นดอกหวา
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    เห็นด้วยกับดีเจพลจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ส่วนบ่าวจัยเพิ่งสิเข้ามาเป็นสมาชิกบ้านมหาได้ปีเดียวครับ
    แต่กะพ้อสิรู้ว่าคนเก่าคนแก่ของบ้านมีไผ๋แน บ่าวจัยกะยังรอเอื้อยอ้ายกลับมายุครับ
    คิดฮอดซุคนยามเข้าไปเบิ่งกะทู้ที่เพิ่นตั้งมา ยอมรับในความสามารถเพิ่นครับ

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    ผมเป็นสมาชิกใหม่ ก็คิดถึงสมาชิกเก่า ที่ได้สร้างสรรค์ผลงานไว้เสมอ คิดถึงเขาทุกครั้งที่ได้อ่านกระทู้ที่พวกเขาเหล่านั้นได้ตั้งขึ้น แม้ว่าเขาทั้งหลายเหล่านั้นจะจากเว็บบ้านมหาไปนานแค่ไหนก็ตาม

รอคอยการกลับมาครับผม
    :heart:

Tags for this Thread