หัวข้อ: เหงาใจจัง เลือกใครดี

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

เหงาใจจัง เลือกใครดี

:heart:เหงาใจจังเลย เลือกไม่ถูกใครก็ช่วยไม่ได้ ทำไมนะถึงต้องทำใจลำบากอย่างนี้ คนนั้นก็ดี คนนี้ก็รัก ฉันจะเลือกดี คนที่รักT เค้ายังไม่พร้อม เวลาก็ไม่มีให้ ต้องการให้ช่วยเหลือบ้างอย่างก็ทำไม่เป็น ไปไหนด้วยก็ไม่ได้ ทำอะไรก็ต้องรอ "ขอเวลาให้ผมสร้างอนาตคก่อนได้ไหมผมยังไม่พร้อมอดทนหน่อยนะคนดี" คนที่ดีr ก็เคยเป็นคนที่เรารักมากมาก่อน คอยดูแลไม่ห่างเรียกหาได้ตลอดทำให้ได้ทุกอย่าง พร้อมทุกด้าน รออยู่ตลอดเวลาขอให้เรียก แต่ทั่งสองถ้าเราเอ๋ยอยากใด้อะไรหาให้ทันที่ เค้าสองคนรู้ว่าเรารักใคร คนดีที่เคยรักR ก็ดีเหลือเกินยามเจ็บป่วยก็มาดูแล Rเค้าก็รู้ว่าเรารอคอยคนรักT เค้าก็หวังให้เราเห็นใจกลับมาหาเค้าเพราะเราต้องการคนดูแล Tก็รู้ว่าตอนนี้ต้วเองทำอะไรให้ไม่ได้และก็รู้ว่าR ต้องการจะแย่งเรากลับ แต่เค้าก็รู้ว่าเรารักเค้าหมดใจ เค้าก็เค้าใจเราว่าเราต้องการคนดูแล หลายครั่งที่พูดกันไม่เข้าใจTก็บอกถ้าเรารอไม่ได้ ก็ไปหาคนใหม่ได้แต่อย่ากับไปหาRนะ เกิดเป็นหญิงแสนลำบากเป็นแม่หม้าย จะเริ่มต้นกับใครสักคนก็แสนลำบากคิดแล้วคิดอีก ไม่เหมื่อนตอนเป็นสาวไม่ต้องคิดมาก

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    เลือกคนที่รักเราดีกว่านะ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กำลังใจ
    เลือกคนที่รักเราดีกว่านะ
    ใครละ เค้าก็ร้กเราทั้งคู่

เลือกรักคนที่ใจตรงกับเราจ้า ...จุ๊บ ๆๆๆ

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    เอ่อ....เลือกคนที่รักเรา แล้วเราก็รักคือเือื้อยเด็กน้อยว่าหั่นล่ะคะ่พี่นิ แต่ถ้ารักทั้งสอง............ หลินก็คิดบ่ออกคือกันค่ะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    เอาจั่งซีเอื้อยเอาทั้งคู่ เก็บไว้ก่อน แล้วลองหาใหม่ถ้าหาแล้วบ่ดีค่อยกลับมาเลือกสองคนนั้น
    ผู้ได๋รับได้เอาเลยครับเอื้อยบ่ยาก ผมลองมาแล้วสบายหายห่วง แบบว่าหล่อเลือก(ด้าย)ได้ฮ่าๆๆๆๆๆ

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวจัย
    เอาจั่งซีเอื้อยเอาทั้งคู่ เก็บไว้ก่อน แล้วลองหาใหม่ถ้าหาแล้วบ่ดีค่อยกลับมาเลือกสองคนนั้น
    ผู้ได๋รับได้เอาเลยครับเอื้อยบ่ยาก ผมลองมาแล้วสบายหายห่วง แบบว่าหล่อเลือก(ด้าย)ได้ฮ่าๆๆๆๆๆ
    กลับมาไม่มีใครสน เลย หาว่าเป็นนางวันทองหลายใจ แล้วจะทำไงละ บ่าวจัย
    พี่ไม่ได้หล่อเลือกได้ แบบน้องเด้อ พี่แก่แล้วนะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สะใภ้อิสาน
    กลับมาไม่มีใครสน เลย หาว่าเป็นนางวันทองหลายใจ แล้วจะทำไงละ บ่าวจัย
    พี่ไม่ได้หล่อเลือกได้ แบบน้องเด้อ พี่แก่แล้วนะ
    บ่เป็นหยังเอื้อยนิ ปล่อยให้แมงวันให้ผึ้งตอมกะได้ครับฮ่าๆๆๆๆดอกไม้เด้อเอื้อย

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    เลือกคนเรารัก เขารักเรา...อิอิอิ
    แต่บางครั้งการมีความรักให้กันอย่างเดียวก็ไม่เพียงพอต่อการดำนเนินชีวิตคู่
    ที่ต้องอยู่ด้วยกันใช๋ไหมค่ะ..ต้องมีความเข้าใจ ซื้อสัตว์และจริงใจด้วย
    ความสม่ำเสมอก็เป็นสิ่งสำคัญเช่นกันนะค่ะ...

....อิอิอิ..ความคิดเห็นส่วนบุคคลจ้า

ฉันจะเลือกดี คนที่รักT เค้ายังไม่พร้อม เวลาก็ไม่มีให้ ต้องการให้ช่วยเหลือ
    บ้างอย่างก็ทำไม่เป็น ไปไหนด้วยก็ไม่ได้ ทำอะไรก็ต้องรอ "ขอเวลาให้ผมสร้าง
    อนาตคก่อนได้ไหมผมยังไม่พร้อมอดทนหน่อยนะคนดี"
    .....คนนี้รอต้องรอ..ถามตัวเองพร้อมที่จะรอไหมค่ะ...

คนที่ดีr ก็เคยเป็นคนที่เรารักมากมาก่อน คอยดูแลไม่ห่างเรียกหาได้ตลอด
    ทำให้ได้ทุกอย่าง พร้อมทุกด้าน รออยู่ตลอดเวลาขอให้เรียก แต่ทั่งสองถ้าเราเอ๋ยอยากใด้อะไรหาให้ทันที่
    ..........คนนี้มีเวลาให้..ตามใจทุกอย่าง(แต่ส่วนตัวแล้วเราชอบคนแบบนี้ไหม)

เค้าสองคนรู้ว่าเรารักใคร คนดีที่เคยรักR ก็ดีเหลือเกินยามเจ็บป่วยก็มาดูแล R เค้าก็รู้ว่าเรารอคอยคนรักT .......อิอิอิงั้นเลือกรักและอยู่กับคนที่เรารักเถอะค่ะ..แม้ต้องรอหน่อย

เค้าก็หวังให้เราเห็นใจกลับมาหาเค้าเพราะเราต้องการคนดูแล.....ต้องพิจารณาละที่ผ่านมาเกิดอะไรขึ้นบ้าง

T ก็รู้ว่าตอนนี้ต้วเองทำอะไรให้ไม่ได้และก็รู้ว่า
    R ต้องการจะแย่งเรากลับ
    ....

แต่เค้าก็รู้ว่าเรารักเค้าหมดใจ :heart::heart::heart: เค้าก็เค้าใจเราว่าเราต้องการคนดูแล หลายครั่งที่พูดกันไม่เข้าใจTก็บอกถ้าเรารอไม่ได้

ก็ไปหาคนใหม่ได้แต่อย่ากับไปหาRนะ

เกิดเป็นหญิงแสนลำบากเป็นแม่หม้าย จะเริ่มต้นกับใครสักคน
    ก็แสนลำบากคิดแล้วคิดอีก ไม่เหมื่อนตอนเป็นสาวไม่ต้องคิดมาก
    .....สู้ๆๆค่อยๆๆเลือกไปนะค่ะ..อิอิอิเลือกไม่ได้..อยู่คนเดียวกับคนที่รักเราคนอื่นที่ไม่ใช่แฟนๆๆ

อิอิอิอิ..ความเห็นส่วนบุคคลจ้า..พี่จ๋าสู้ๆๆ :heart::heart::heart::heart:
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ sarate_n
    เป็นตาเลือกยากเนาะเอื้อย...อยู่คนเดียวโลดจ้า (การไม่มีสามีเป็นลาภอันประเสริฐ) แรกๆ อาจจะรู้สึกลำบาก แต่ต่อไปจะฮู้ว่าการที่เฮาบ่ได้เลือกไผ เป็นการรักษาสัมพันธภาพที่ดีระหว่างทุกฝ่าย...(เว้าไปซั่นล่ะจ้า...แต่ผู้เดียวกะหายากอยู่...อิอิ)