หัวข้อ: เมื่อหัวใจเดินทาง...อช.ภูหินร่องกล้า

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2

เมื่อหัวใจเดินทาง...อช.ภูหินร่องกล้า

หลังจากที่เพ็นได้ลงกระทู้...ตะลุยหมันแดง ก็มัวแต่ดอง อิอิ
    มัวแต่ยุ่งอ่ะ ยุ่งในห้องแชท..

วันนี้มาต่อกันเลยค่ะ...
    เมื่อคืน..9 สิงหา 2552 พวกเรา 4 คนกางเต้นท์นอนที่ภูหินร่องกล้า
    ไม่มีเต้นท์นักท่องเที่ยงกลุ่มอื่นเลย (หรือเราไม่เห็น) ซึ่งเป็นความสุขอีกแบบ
    ก็ไม่อยากมาเจอคนมากมายอยู่แล้ว

มื้อค่ำ+ทุกมื้อ เราฝากท้องที่ร้านแรก..ร้านไหนไปดูเอา
    ราคากลางๆแต่เพ็นว่าแพงอ่ะเป็นมื้อที่มีปาตี้น้ำลายตามเคย 555
    เนียนคุยกันนานๆอาศัยชาร์ตแบตกล้อง+โทรศัพท์
    อากาศกลางคืนไม่หนาวมากกำลังดี ฝนไม่ตก ฟ้าสวย
    นอนนับดาวหน้าเต้นท์เพลินเลย

ตื่นขึ้นมาล้างหน้าแปลงฟัน เจอฟ้าแบบนี้ กดมาก่อนเลยรูปแรก

เมื่อหัวใจเดินทาง...อช.ภูหินร่องกล้า

ลานสนหรืออะไรสักอย่าง สนๆๆๆนี่หล่ะ 555 ฟ้าสวยดี

หน้าร้านที่เราฝากท้องมื้อเช้า

กินอิ่มแล้วกะออกเดินทางไปล่าลิ้นมังกรสีส้มกัน

ลิ้นมังกรสีส้ม ขึ้นข้างทางไปลานหินปุ่ม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เพ็นนี; 26-09-2009 at 10:46.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ kapoo
    ถ้าเบิ่งอยู่ครับ

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2

ต่อ

ภูหินร่องกล้า..นอกจากเป็นสถานที่พักผ่อนแล้ว
    ยังเป็นสนามฝึกซ้อม สำหรับคนรักการถ่ายภาพมาโคร
    เพ็นไม่มีเลนส์มาโคร ใช้เลนส์คิทไปเรื่อยๆๆพลางๆๆ
    ต่อ

เห็ดก็มีให้กด..

ต่อ

ลิ้นมังกรสีส้ม..กดจนตาลาย

ต่อ

ไปด้วยกัน 4 คน หนอน 3 กบ 1 ไม่มีใครสอนเราถ่ายเลยอ่ะ กดมั่วๆๆแต่งรูปมั่วๆๆ

ต่อ

เดินกันมาถึงก็กด มุมใครมุมมัน ตามความถนัด อิอิ เราถนัดแคนดิส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เพ็นนี; 26-09-2009 at 11:06.

บล็อก
    2
    โลกมาโครจริงๆๆ ดอกไม้เยอะมาก เพ็นอยากได้เลนส์มาโครขึ้นมาอีกแล้ว
    ต่อมอยากได้ทำงาน เพ็นอยากทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่

ใครรู้จักชื่อดอกอะไรบ้างเอ่ย

1..................

2..................

3..................

4..................

5..................

เดินตามหนุ่มๆๆเขาไป

6..................

7..................ดอกนี้ดอกเท่าเข็มหมุด..ยิงด้วยเลนส์เทเล 40-150mm. ระยะ 90 ชม.

บล็อก
    2

ต่อๆๆ

รูปเยอะมาก ไม่รู้เพ็นนีจะเลือกรูปไหนมาให้ดู
    ตามที่แนบมาล่ะกันจ้า ไม่มีคำบรรยายแล้ว ดองหลายวันแล้วด้วย

ต่อๆๆ

ต่อๆๆ

ต่อๆๆ

ต่อๆๆ

ต่อๆๆ

ต่อๆๆ

ต่อๆๆ

ต่อๆๆ

ต่อๆๆ

แนบรูปเยอะ..ไม่ได้ด้วยซิ

บล็อก
    2
    อีกจักบึด

พากันงมหยังดอกเว้ย

รูปหลายคัก เอาเป็นว่าซ่ำนี่ก่อนเนาะ

ปิดท้ายด้วยกุหลาบพันปี งามๆๆ หน้าที่ทำงานจ้า พ้อกันใหม่ทริปหน้า
    29-30 กันยายน จันทบุรี
    4 ตุลาคม กาญจนบุรี...

ขอบคุณอ้ายบ่าวคนเดิมและผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่านในเว็ปบ้านมหา
    ขอบคุณพี่น้องสุคนที่ติดตามกระทู้ของเพ็นนี
    ขอบคุณรองเท้าคอนเวิร์ดผ้าใบเก่าๆใส่มา 9 ปีแล้ว 55
    ขอบคุณธรรมชาติงามๆ มดแมลง ดอกไม้ สายลม ขอบคุณเบิดสุอย่างหล่ะ อิอิ

สวยทุกภาพเลยครับ ขอบคุณหลายๆเด้อที่ถ่ายภาพสวยๆมาให้เบิ่ง
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    มีแต่รูปงามๆเนาะครับ ถ่ายรูปใด่สวยงามนำครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    มื้อหน้ากะแวะมาเที่ยวที่ มอหินขาว จังหวัดชัยภูมินะครับ ที่ที่พี่เบิดร์ธงชัย มาโฆษณา ล่ะครับ เพราะช่วงนี้ธรรมชาติ สุดๆครับเพราะความเจริญยังเข้าบ่ถึงครับ แต่กะคงอีกบ่นานดอกเด้อครับ สอบถามข้อมูลได้ครับที่ app_u_love@hotmail.com ครับ

บล็อก
    2
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bnserver
    มื้อหน้ากะแวะมาเที่ยวที่ มอหินขาว จังหวัดชัยภูมินะครับ ที่ที่พี่เบิดร์ธงชัย มาโฆษณา ล่ะครับ เพราะช่วงนี้ธรรมชาติ สุดๆครับเพราะความเจริญยังเข้าบ่ถึงครับ แต่กะคงอีกบ่นานดอกเด้อครับ สอบถามข้อมูลได้ครับที่ app_u_love@hotmail.com ครับ
    ไปมาแล้วจ้า

http://www.baanmaha.com/community/%E...0%B8%A7-23814/